Exciter Đèn báo nhiệt exciter 135

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi Hoàn Nguyễn, 4/11/16.

1. Hoàn Nguyễn

Hoàn Nguyễn Tập Lái

Các bác cho em hỏi, con exciter 135 của em không hiểu sao đi đường dài tầm 20km trở lên là đèn nó bắt đầu báo đỏ, nó đỏ suốt luôn chứ không nháy ạ, em vừa thay dầu xong, nước làm mát thì còn nửa bình.
    Còn bình thường đi trong thành phố thì em để ý là cái quạt gió gần chỗ lưới tản nhiệt nó quạt suốt.
    Các bác nào cho em vài ý kiến và cách xử lý với ạ.

2. nam_nah

nam_nah Tập Lái

có thể xe bạn bị hỏng con cảm biến nhiệt độ rồi nhẹ ra hãng kiểm tra lại đi bạn, cũng có trường hợp bị chuột cắn đứt dây điện đi vào ic nha bạn

3. maka13

maka13 Bằng A2

Để yên tâm thì bạn đưa xe vào hãng họ check cho, còn nhà mình có con nouvo LX chạy cũng tã kha khá rồi, giờ cứ bật máy là đèn cảnh báo màu vàng nó cũng sáng luôn mà chả ai thèm đi bảo dưỡng gì, trộm vía vẫn đi bình thường :|

4. black81290

black81290 Bằng A4

Bác kiểm tra ngay chỗ bình xăng con, nó có cái jack cảm biến TPS, nếu jack này lỏng cũng gây hiện tượng này, ai đi bình bông mai chắc dành cái này lắm.

5. auduongnam19

auduongnam19 Bằng A1

Đầu tiên bạn tháo cái con cảm biến nhiệt độ ra, lấy quẹt gas đốt khoảng 10s, nếu quạt quay thì cảm biến ok, tiếp theo khi mà cảm biến ok rồi thì bạn tháo cái ống lớn (bên phải) từ két nước vào đầu nòng ra mục đích kiểm tra xem cái van còn hoạt động tốt không,(nhiều khi lò xo bị gỉ), nếu vẫn ok thì cuối cùng là cái bơm (bên trái) nó gắn với trục cam để bơm nước tuần hoàn. Bạn kiểm tra mấy thứ đó xem, vọc vạch cho nó biết

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...