dên lớn 3 bạc cho wave s100

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi vinhan_peace, 24/9/12.

1. vinhan_peace

vinhan_peace Bằng A2

Xe mình wave s100 vừa mới làm dên lớn 3 bạc, piston 110, cam 7li, suppap magic, bx dream 125. Xe mình đang rodai, thấy tốc độ không hài lòng như mong muốn ban đầu lắm, ông thợ thì kêu là rodai xong đi rồi chỉnh lại là nhẹ hơn liền mà theo mình biết thì rodai xong canh chỉnh thì nó cũng ảnh hưởng khoảng 10% thôi, mà vậy thì vẫn còn hơi chán :75: Vậy nếu radai xong, canh chỉnh mà thấy còn yếu quá thì nhờ mọi người tư vấn dùm là có thể làm được cái gì hoặc làm bài nào khác để tăng lực xe lên thêm nữa không. thks mấy bro nhiều.

Tuấn khanh thích nội dung này.
  2. wave.17578

wave.17578 Bằng A4

dên đôn trái lớn đi =))

3. longliu

longliu Bằng A4

do trình độ ổng canh xe thôi bạn ơi,đồ đạc như thế nào nửa đó..với lại cái xác wave của bạn nặng nửa..nếu là xác wave nhỏ or dream sẽ thấy nó nhẹ lắm

4. vinhan_peace

vinhan_peace Bằng A2

oh bạn, xe đi đồ xịn hết. Đúng thiệt là hồi đầu trước khi làm cầm thử chiếc dream của ổng chạy nhẹ khiếp, ko biết sao h tới mình cái nó vậy, herher. Chắc rodai xong canh chỉnh lại đỡ hơn được xíu hen :D thks bạn

5. RSX 110

RSX 110 Bằng A4

thể loại 3 bạc cũng có nhiểu kiểu nữa bạn ak
    1- 3 bạc zin piston zin
    2- 3 bạc lỡ piston zin tém đầu
    3- 3 bạc lỡ piston đầu lồi
    .........
    mỗi bài mỗi lực khác nhau vs tuỳ thằng thợ nó canh nữa!
    mà làm như dz thì nên kết hợp vs lửa nữa sẽ cảm nhận rõ
    còn mún lực nữa thì dên đôn trái lớn nắp trap bô lon :75:

#5 RSX 110, 24/9/12
    Sửa lần cuối: 24/9/12
  6. vinhan_peace

vinhan_peace Bằng A2

mình đi bài thứ 3 mà bạn nói đó. 3 bạc lỡ, piston đầu lồi.......lữa thì mới có ic ah. nên đi lửa gì thì ok bạn, mua ở đâu, giá cả ra sao. thks bạn trước :)

7. wave cui2k12

wave cui2k12 Bằng A2

đi ic độ với mobin xe tai hay là profile thêm cái pugi tốt nữa là ok !!! mà tui thấy bác nên đi bông mai lực mới mạnh !! mà xe bác sắp NSD mấy thế ???

8. longliu

longliu Bằng A4

ic bạn đi ic gj???lửa j?..tốt nhất kím ic estrea số cao...

9. RSX 110

RSX 110 Bằng A4

3 bạc lỡ piston đầu lồi, ic độ(có nhiều loại giá từ 150->300->600 tùy loại), mobin sườn xe tải nhỏ 300->500, lửa quấn tùy chỗ giá cũng khác 200->500
    theo mình vs tình trạng như xe bạn đi bình 125 thì lửa zin S, ic zin S, chỉ cần lên mobin sườn tải là ok! sắp SND 15-36 là ok
    ak mình còn cục mobin xe tháo xe 7 chỗ nek hợp vs xe bạn đó hốt dùm mình hihi

10. mike-style

mike-style Bằng A2

xe thợ khác, xe ng wen khác, xe khách còn khác nữa. chưa kể tới cách ứng xử của chủ xe nữa
    xe làm bài zin vậy đi ic zin là dc rùi. lửa muốn mạnh hơn tí nữa wấn cuộn lửa độ+ mobin fu neo là ngon rùi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...