Axelo Đi 6000 km phải thay bố nồi amada

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi nguyenhuuhanhch, 7/7/14.

1. nguyenhuuhanhch

nguyenhuuhanhch Tập Lái

Hi all,
    Mình vừa mua xe Axelo côn tay. Đây là lần đầu tiên mình chạy xe và không rõ xe mình có bị vấn đề gì không ạ:
    1. Thời gian mình mua khoảng được 7 tháng.
    2. Số KM đi được 6000 km
    3. Hiện tượng xe lên ga không chạy-> vào hãng thì kết luận là bị mòn bố nồi do người dùng chạy.
    4. Sau đó mình đi mua bố nồi Indo thay vào.

Vấn đề mình lo lắng
    1. Chỉ mới 6000km mà đã bị cháy bố, vậy là khả năng do xe hay do mình không biết vận hành?
    2. Sau khi thay xong thì khi mình lên ga và thả côn, thì có lúc có cảm giác nó trượt trượt như thế nào đó?

Mong anh em có kinh nghiệm chia sẻ cho mình. Cảm ơn.

2. nguyenhuuhanhch

nguyenhuuhanhch Tập Lái

Up cần sự giúp đỡ

3. khanhvan_huynh2

khanhvan_huynh2 Bằng A2

Xe mình cũng có tình trạng lên ga nhả côn nó kêu rột rột như bị tuôn giì đó trong máy sau khi chạy tầm 5km. K biết tình trạng giống xe bạn k, xe mình 1800km thôi.Mình xài nhớt hãng thì bị, đổi qua top1 super 20w50 cũng bị y chang. CN vừa rồi thay thử bình caltex Super 4T 20w50 thì xe k còn bị tình trạng đó nữa, xe bắt rất tốt. Mình chạy từ tp về we 70 km mà k bị lại, máy nóng lên chạy đã hơn 2 chai nhớt kia nhiều.

4. nguyenhuuhanhch

nguyenhuuhanhch Tập Lái

Mình vừa thay xong bố nồi, chạy 700 phải tiếp tục vào hãng để thay bố nồ + lá sắt + cái gì kẹp trong nồi. Giờ thì xe đã chạy bốc. Tuy nhiên vẫn có sự phân vân?
    Mình đã chạy sai chắc hay sao mà bị như vậy.
    Những anh em chạy ex cho dù nhồi hay nẹt, hay ép côn đều không bị thảm hại như mình.
    Bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ
    Cảm ơn.

5. ffencing

ffencing Bằng A1

+ Theo mình chắc do thói quen chạy thôi, với nhớt không đảm bảo vì điều kiện lý do nào đó.
    - Chạy hay lấy tay vê côn, chạy số cao với tốc độ thấp kéo dài.
    - Để nước vào ống xả, vào lọc gió gây ra hiện tượng nhớt bị nhiễm nước, để nhớt lâu quá mới thay...

6. phamlamdien

phamlamdien Bằng A2

Các bác tư vấn dùm em mua bố nồi, lò xo, tấm thép ở địa chỉ nào thì uy tín và hang that ah. Em đi được 22,000 km rồi. Và bắt đầu có hiện tượng trường côn.

Thanks

7. ftakhanh

ftakhanh Bằng A2

Mình cũng có cùng vấn đề .
    Xe mình xài nhớt castroll , chạy Cần Thơ - Đà Lạt về bị tuột nồi luôn , ODO 5000 . Tại sao trong hãng ko bảo hành mà bắt thay , nghe nói cả bộ nồi tới 1 triệu !
    Và lá nồi hãng hay lá nồi Indo , cái nào xịn hơn .

8. Hoang an nguyen

Hoang an nguyen Tập Lái

6000 km ma lam bo noi la bạn chạym wa phá xe roi..xe minh chay 10000 van nhu moi day

9. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Tập Lái

Khiếp nhỉ. Xe mình đã 15.000km mà vẫn vô tư. Chạy nhớt Caltex 15w40 và Motul Gold 10w40.

10. Mai

Mai Tập Lái

Bác đi xe như thế nào mà dữ zậy, dùng nhớt gì, bao lâu thay 1 lần, đã thay lọc nhớt chưa, cách dùng côn, độ rơ côn thế nào, có vậy mới trả lời bác được.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...