X-bike Địa chỉ + giá các linh kiện,phụ tùng để bảo dưỡng,thay tế,độ cho X_Bike...

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi X_bike_1704, 5/11/09.

1. phu quay

phu quay Bằng A4

hàng xbike thailand như dzin thì 220k,còn hàng liên doanh(như bạn miêu tả) thì 66k- mình thay loại này cũng chả chết con ma nào, giá cách đây 2 năm
    106 dương tử giang có bán lò xo của baga inox 5k/cái, ai có hư thì ra mua để khỏi phải mua nguyên cái baga mới, ae nào làm biếng có thể nhờ phú quậy mua giùm vì nhà gần đó.đã hỏi v có baga inox dành cho ax v xb, đồng giá 55k/cái, đặc biệt dày hơn v chắc hơn so với mấy thằng đại lý su bán.

#1041 phu quay, 6/12/13
    Sửa lần cuối: 6/12/13
  2. ZenZen

ZenZen Tập Lái

Có bác nào biết chỗ bán cục nhông đồng hồ (chỗ gắn dây contermet) ko ? Của mình mấy thằng ktv bảo hư,ko quay nữa,thay 300 mấy chục k :62:

3. huongduagang

huongduagang Bằng A4

các bác đi ãelo cho em hỏi cái là cái gấp sau em nó dài bằng xe gì bên honda vậy,wave dream hay rs vậy,cám ơn ạ

4. roderick

roderick Bằng A2

tăng cam này là tăng cam tự động mà, dễ gì hư mua chi bác, mất cái chụp cao su cũng ko sao đâu

5. phamkhanhtq

phamkhanhtq Tập Lái

bác nào biết địa chỉ bán "Chóa Shogun Thái 2" đèn tại Hà Nội không chỉ em với.kết qua mà đặt mua không được,em xin cảm ơn trước.

6. harykewell

harykewell Bằng A2

Các bác cho em hỏi xíu. Em định gắn bình centa 150 cho axelo, không biết có bác nào đã gắn cho x bike hay axelo chưa ạ.
    Tại nghe nói máy x bike & axelo giống nhau. Gắn vào có cải thiện được gì so với bình zin ko, tại em có đọc thì nghe mọi người bảo là x bike bị hãm tua ở ic & bình xăng xài họng gió nhỏ hơn so với phiên bản ở các nước nên em định thay để unlock hết sức mạnh của em nó :D

7. angel1987

angel1987 Tập Lái

các bác cho em hỏi 1 chút
    chẳng là xe em đi được 70k km rồi, nồi bị lì lắm rồi, ngồi 2 người chạy chậm chậm kéo ga lên là bị giật giật, còn cái nsd chạy cả năm nay ko sao tự nhiên gần tháng nay kêu gọc gọc giống như bị cạ vào cạc te ấy, tăng sên rồi vẫn bị, cuối năm nay em định tút lại 1 số thứ
    - Bộ nồi, em muốn thay luôn bộ nồi, ko muốn chạy chả an tâm lắm,em ko rành xe nên ko biết thay bộ nồi thì còn thay thêm phụ tùng gì liên quan nữa
    - Nhông số 3, bị hư nhông số 3 từ năm ngoái tới năm nay rồi chưa đụng tới nữa.
    -Sên cam, hồi trước đi vũng tàu kéo ga dữ quá toàn 70-100km/h nên cái sên cam kêu rào rào ấy
    -NSD
    -Vỏ bánh sau, có người nói mua vỏ yokohama, mà em đang nghĩ có nên lên vỏ ko ruột luôn ko, giá cả thế nào
    - dàn áo, cũng đang suy nghĩ có nên thay luôn ko, xe màu vàng đen mà em thì thích màu đỏ đen tem mới, hỏi suzuki NVT thì nó báo giá là 1tr9, định thay luôn tết chạy cho mới, hay đợi cho dàn áo cũ xuống hết cỡ rồi thay luôn, vì dàn áo cũ vẫn còn mới, hơi bị trầy trụa chút, rửa xe xong thấy láng coóng
    à còn, phuộc sau bên trái bị xì nhớt, ko biết có sao ko nữa
    cơ bản là như vậy, nhà em cũng gần suzuki NVT, có nên đưa vô đó làm ko, sợ đem vào đó tụi nó vẽ tùm lum thì mệt, mấy pác có biết chỗ nào làm mát tay hơn đáng tin cậy hơn ko, em chỉ cần xe chạy càng êm càng bốc là được, tầm tiền ko tính dàn áo 4tr đổ lại đủ ko, nhờ mấy pác tư vấn thêm dùm em ạ, em xin cám ơn các pác
    -Thân-

#1047 angel1987, 11/1/14
    Sửa lần cuối: 11/1/14
  8. phu quay

phu quay Bằng A4

1. bộ nồi là khoảng 2tr5
    2. nhông số 3 khoảng 350k
    3. sên cam giũ sạch sạch thì thay mới kmc khoảng 170k, dzin theo xe khoảng 300k
    4. NSD thì mua mới đi bạn ơi nó hết date rồi hãng cũng ok hay mua siam cũng đc.khoảng 210k.
    5. vỏ ko ruột chơi đc, ra tân thành tiệm chú meng 222 đỗ ngọc thạnh p12 q5(chợ tân thành) bán đúng giá ko sợ mắc, lựa cái nào vừa túi tiền thì chơi.VD:maxxis,ỈRC,swallow,maxio,corsa,dunlop,michelin,...
    6. áo thik thì nhích, còn phuộc sau bạn lên facebook suzuki axelo VN rao mua phuộc dzin axelo là có khoảng 200-300k.

9. angel1987

angel1987 Tập Lái

cám ơn pác Phú nhìu nha, cũng vừa khoảng 4tr mà mấy cái này vào hãng làm hay làm ở ngoài, có địa chỉ nào tin cậy hơn ko, vì em sợ bị vẽ bệnh lắm.
    phuột mới chỉ bị xì chút nhớt ra thôi, để chạy 1 thời gian đã coi sao, cái đó thay lẹ ko cần gấp lắm
    còn vỏ ko ruột với có ruột cái nào tốt hơn.
    mà làm bộ nồi chỉ thay cái pittong xi lanh gì đó thôi hả, còn phụ tùng linh tinh nào theo nó ko, làm xong rồi có chạy bốc hơn ko
    hic, em mù xe cộ nhờ mấy pác chỉ giáo tiếp vậy

10. phu quay

phu quay Bằng A4

vỏ ko ruột dày hơn v tốt hơn ko xì liền như có ruột mà nó xì từ từ, nếu có đi xa về quê thì mua thêm 1 cặp ruột bỏ cốp, khi bị đinh ko có chỗ vá vỏ ko ruột thì bỏ ruột vào chạy thôi.
    all vào hãng hết nha su NVT thẳng tiến phụ tùng giá tốt nhất tphcm, còn mục 5 thì thay bên ngoài, 4 thì hãng hay bên ngoài cũng đc.
    nồi thì thay chuông bố 3 càng v nồi sau 4 lá v lò xo nồi, nồi ko liên quan tới phần máy: piston v xi lanh. làm nồi xong thì đc 80-90% so với xe mới.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...