Điện đèn xe Honda Vision

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi giapquanghuy, 11/4/12.

1. giapquanghuy

giapquanghuy Bằng A2

Anh em nào đã mổ xẻ con vision mới của Hòn đá chưa vây? Nếu đã mổ rồi cho mình hỏi chút xíu về dàn điện đèn của con này với
    1 Xe này dùng điện máy hay điện bình cho đèn chiếu sáng vậy? Mình đã đi thử nó, nhưng không phai của mình nên không được phép mổ, xe này nổ xe đèn mới sáng nhưng sáng rất ổn định không hề nhấp nháy theo nhịp nổ. Mình nghĩ nó dùng điện máy nhưng để garenti lớn nên vỏng tua máy cao không bị nhấp nháy. Nhưng mà khi không nổ máy bật đèn không sáng nhưng đèn soi biển số vẫn sáng. Đây cũng là một thắc mắc.
    2 Xe này mâm điện 1 pha hay 3 pha? Mình đọc catolog của nó thì bình ắc quy của nó có 3.5ah thôi nhé.
    Thank anh em rất nhiều.
    À quên, con này dùng bóng philip 35w, nhưng nó sáng gần bằng con xe mình đang đi NPB nữa đấy

2. doctorloc

doctorloc Bằng A4

theo bạn nói nỗ máy mới sáng => nó dùng điện máy và hình như có có cục gì đó ổn định dòng điện cho đèn nên ko nhấp nháy theo garati mấy chiếc ABi 2009, 2010 cũng vậy, thường xe dùng điện máy thì mâm lửa 1 pha, chiếc Lead bóng nó sáng ghê lắm đó như sáng ko rộng, nó rọi xuống mặt đường thì sáng nhưng diện tích vùng sáng ko nhìu, thường xe honda là vậy

3. ABVN-LONGAN

ABVN-LONGAN Tập Lái

Đèn chiếu sáng dùng điện máy ,mâm điện 1 pha 18 cục (pole) ,sạc 1 pha nửa chu kì SH (shindengen) ,đèn soi biển số và đèn hậu dùng điện bình (công tắc đèn độc lập giữa đèn pha " điện máy " và đèn hậu ,biển số " điện bình " ). Tài liệu của xe này ở đây : http://bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=296207

4. doctorloc

doctorloc Bằng A4

ngộ vậy 1 pha tới 18 cục, thường 1 pha của Honda xe mới sau này chỉ có 12 cục

5. ABVN-LONGAN

ABVN-LONGAN Tập Lái

Bằng chứng đây :

6. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Vision của Honda xài điện máy, sạc 4 chân như mấy xe Wave110.

Không hiểu sao mâm lửa tới 18 cục , trong khi lại là điện 1 pha.

7. doctorloc

doctorloc Bằng A4

hay là honda tính mấy xe sau này đều dùng 18 cục hết nhỉ

nhìn cục mâm lửa thấy mà ham

8. giapquanghuy

giapquanghuy Bằng A2

thanks anh em rất nhiều. Mình thấy chất lượng chiếc này hơi kém tí. Chạy một lúc mà máy rất nóng, xe nhẹ để nữ đi thôi vì đi nhanh thì đầu rung mạnh, cảm giác không an toàn.

9. dl1032008

dl1032008 Tập Lái

Hi chào bạn
    Con vision đời mới dùng điện 3 pha đề từ ACG tích hợp nhé
    Còn đèn pha thì đúng như bạn nói xe nổ máy đèn mới sáng vì nó điều khiển mát đèn qua ECU động cơ nhé nhưng nó dùng điện bình IMG20180807080635.jpg

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...