Wave Độ WAve ,nhờ ace chia xe kinh nghiệm(dàn máy)

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi mrblack65, 6/9/12.

1. NAQ83

NAQ83 Bằng A2

Như đã nói ở trên bạn thay dên 110 thì nên gắn luôn lốc bơm 110 đi,hay lốc 110 taiwan cũng ok,miễn sao có bơm nhớt rời là được nha,còn về chích 11.5 hay 13 thì mình làm thôi chứ đừng tính dên 110 Đã có 9 li sẵn nha ( đó là đem so với dên khác )Bạn cứ nghiên cứu thêm nhiều nguồn đễ hiễu rõ hơn nha,chủ yếu cho con xế iu của mình ngon hơn thôi

2. dodola1991

dodola1991 Tập Lái

Chiếc wave tàu e dang đi dc 2 năm ruj làm cxn 3bac dên nho~ tráj 110 đa~ zớt đầu lòng nếu lên báy trái 110 den 110 chích thi c xai dc kai gi hay là po~ hjt mua đô moj hay là mua kon nhật vê độ....e hiên dag có 6 cu~ ruj

3. NAQ83

NAQ83 Bằng A2

mua cái lòng dài 110 mới,nếu xe đang gắn lòng dài thì khỏi mua,còn cái đầu cylat thích đẹp thì mua đầu alfa không thì mua đầu tq khác cũng chạy được luôn ,chủ íu dên lốc zin 110 hoặc dên zin lốc tq cũng ngon luôn,còn nhiều tiền mình tính cách khác nhe
    Tổng cộng cái bạn cần là dên + lốc 110 +- đầu cylat +- lòng 110 còn dư nửa mua thêm bộ số zin + lữa alfa cho ngon hơn nha

4. nguyen bao

nguyen bao Bằng A1

pro cho mình hỏi.xe mình là chiếc wave đầu lòng 110.muốn lên trái 56 như pro và cả bình xăng như pro luôn thì hết bao nhiêu tiền thế ạh. và lên max speed đc bao nhiêu????? hao xăng như thế nào ạ?????
    em gà mờ nên không piết j mông pro tư vấn giúp em

5. belongtomes3

belongtomes3 Bằng A4

dên neo trái 62 chuẩn như lê duẩn

6. NAQ83

NAQ83 Bằng A2

Thứ 1 mình làm trái 56 cho ae bạn bè bao gồm luôn dên chích ( mua dên mới về làm + lòng khác luôn + đầu xài lại +bình xăng cào cào nha = bình nhỏ pô êm) chắc cũng <5tr do bạn bè mình không lấy tiền công gì hết đam mê thôi
    Chứ dên zin mà trái 56 + làm nồi + bình xăng ( bông mai mình đặt bạn đi thái mua về luôn chứ ko mua ở Chợ ) + cào cào thì mua ỡ chợ mình chưa làm nhưng đoán giá chắc cũng ko hơn 4tr đâu
    Tính sơ sơ nha dên mua mới về + tay dên + bạc đạn SKF + chích luôn khoảng 1,5tr đi, mua cái lòng + tiền thợ làm đầu lòng cung khoảng 1.3tr + bình xăng khoảng 400 + làm nồi với nhớt cũng 300 + Mỗi lần mình mỡ máy cũ ra mình thay nguyên dàn bạc đạn máy của SKF cho nó êm keke + Ron phốt nhông cam sên cam linh tinh chắc cũng mấy trăm nữa
    Thứ 2 xe mình làm cho người ta chứ hok có chạy thử nên hok biết cái max speed là nhiêu đâu nhẹ nhẹ là ae dzui rồi còn vấn đề hao xăng thì chắc là hao rồi đó haha đừng thắc mắc làm thế nào đễ ko hao nha nhức đầu hại não ,mà cái giá mình đưa ra là đễ tham khảo chứ ko 9 xác như trên vì mỗi tiệm mỗi khu làm khác nhau nên giá có cái khác nhau bạn cứ tham khảo chỗ nào báo rẽ thiệt rẽ và hợp túi thì làm nha,còn nếu tự làm thì mình chỉ chổ cho mà đi làm nha cứ pm inbox thoải mái rãnh mình trả lời

#186 NAQ83, 17/3/14
    Sửa lần cuối: 17/3/14
  7. Su.hehe

Su.hehe Tập Lái

Bài của bạn tét xăng dc nhiu cây/ lít vây bạn, mình cũng đang quan tâm vấn đề này. Tks trước

8. boybabykute72

boybabykute72 Bằng A2

e có con wave 110 thái đời 99 chạy tới h cug hơn 83k rồi...máy xuống lắm...ae tư vấn dùm bài nào bền mà bốc, vọt là đc k cần tốc....tks trước ạ...như cam nồi trái ,lửa

9. NAQ83

NAQ83 Bằng A2

Muốn nhẹ zin thì tháo ra xoáy xupap hoặc thay nếu hư ,rùi làm lại cái nồi là chạy vọt hơn rồi,còn nếu muốn hơn xíu nữa thay cam khác thay trái 110 thì mạnh hơn nữa
    lữa đễ lữa zin chạy vẫn ngon lành ( nếu còn ngon mà cũ quá thì hok biết )

10. boybabykute72

boybabykute72 Bằng A2

chi phí khoảng bao nhiu ạ..bác có nhận làm k bác???

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...