Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. kelvinnguyen686

kelvinnguyen686 Bằng A2

Ae cho hỏi , xe dream thái đời đầu . giờ tính lên mâm Raider + bô Fu neo . Tại trước sau là đùm đùm , giờ muốn lên trước sau đĩa thì phải làm những gì ?
    Mọi người chỉ với nhé ...

2. wanbee

wanbee Bằng A4

Được bạn ơi,làm zậy,chạy nhẹ xe được 1 chút đó bạn
    Bạn ở Hn thì mình thấy hinh như 282 Lạc Long Quân làm xe cũng được lắm,bạn làm cục full 110 là được rồi,làm như ông Po là bay chứ ko có chạy :98:
    mua mâm Raider xịn có lun 2 cái dĩa,bạn chỉ cần mua thêm 2 con heo trước sau
    chế tay dầu hay xài pen đạp vision cũng được,pat giữ heo,thay ống phuộc wave,thay cái gắp sp,mua 2 cái gác chân đùi gà nữa,chế cháo chút xíu là được ah` bạn

#10752 wanbee, 21/1/13
    Sửa lần cuối bởi mod: 21/1/13
  3. Hien_nguyen

Hien_nguyen Bằng A1

ae cho hỏi dream thái lên dên 110 có cần phải vớt lóc k, hay mua về rồi ráp vô thôi. thanks ae

4. wanbee

wanbee Bằng A4

phải móc họng lốc,vớt học chứa dên,lên bơm rời mới đi dên 110 được bạn

5. tumavotinh0330

tumavotinh0330 Bằng A4

vớt lốc chế bơm nhớt rồi,thay tay zen ngắn
    lời khuyên mua dên Đài loan về thay tay dream mua thêm đầu lòng anpha ngám size

6. namikazeminato

namikazeminato Bằng A1

XE EM GIỜ THAY GẮP DREAM THÁI = GẮP SUPER VỚI ĐI PO FUNEO + GIÒ GÀ THÌ CÓ CẦN CHẾ CHÁO GÌ NHIỀU KO VẬY MẤY ANH HAY LÀ GẮN BÌNH THƯỜNG THÔI VẬY

7. kelvinnguyen686

kelvinnguyen686 Bằng A2

thanks bạn , bạn có thể chỉ rỏ hơn về khúc :
    "chế tay dầu hay xài pen đạp vision cũng được,pat giữ heo,thay ống phuộc wave,thay cái gắp sp,mua 2 cái gác chân đùi gà "
    nhữg thứ này nên mua ở đâu bạn ? tại mình đi ex . mới đc cho thêm em Dream . Mà k rành phải làm xe ở đâu là an tâm hết nên lên hỏi ae . ae nào lên r chỉ dẫn nhé .

8. Hien_nguyen

Hien_nguyen Bằng A1

thanks 2 bạn nha. mấy bạn cho hỏi thêm, nếu móc họng lốc như vậy thì khi về zin lại dên 100 và lòng ngắn của dream có được k

9. wanbee

wanbee Bằng A4

Lên đĩa trước nếu bạn phải có thêm bình dầu,đi cái này thì phải khoét cái đầu đèn,nếu bạn ko muốn thì có thể xài pen đạp vision gắn ngay cổ cổ xe.Ngoài ra bạn cần phải thay cặp chảng 3 của wave,và 2 vỏ phuộc của wave thì nó mới có chổ bắt pas heo.

Còn bạn lên po funeo thì phải đi chung với gác chân,có thể đi gác chân wave @ mới,hay gác chân wave 125r,đi zậy thì thay luôn gắp super thì mới đẹp.Đem ra chổ chế đĩa sau cho người ta chế lại.

10. tumavotinh0330

tumavotinh0330 Bằng A4

Phải chế bát gác chân, uốn cổ pô FU NEO gắn vào mới đẹp và gắn giò đạp ko cạ pô bạn ah
    ghé sạp 75H phạm hữu chí trong khu tân thành nhé bạn......bao ko lo hét giá,tráo đồ,có thể mang gấp zin cũ lên trao đổi luôn
    được đó bạn,nhưng cũng phải ra thợ tiện ah....
    lên zen lớn đi như mình chỉ rồi chắc cơ hội xuống zin chắc ko có đâu
    :51:
    chảng 3 dream ko cần thay nhé wabee....
    wave gắn vào ko gắn được catte đâu em
    Chắc em nhớ nhầm rùi

:87:chỉ thay ống phuộc 110 thôi,

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...