Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. hai111

hai111 Bằng A1

https://bkvn.com/members/dior.204720/
    you cho mình hỏi thăm
    mình có 1 dream thái chưa làm gì
    mình mua 1 bộ đầu long dream lùn 99 đầu ET long nhôm jin theo xe nguyên bộ + 1 cây dên 110 tay dream + lóc bơm nhơt rời , vậy là nguyên 1 bộ đó mình chỉ việc ráp vô chạy thôi phải kg you , kkhỏi phải dớt long hay phải quan tâm gì đến bánh rang sên cam hay rang cốt dên gì nữa đúng kg you , hay phải chế gì lại kg you . lòng thì xoáy lên cos 2, 100cc
    theo you thì mình đi dên 110 tay dream hay mình mua dên dream suppe wave gắn vào thì tốt hơn
    hoặc you có thể tư vấn mình lựa chon 1 cách khác hợp lí hơn
    tình trạng xe mình thì đã hư dên dên bị kêu nên mình sẽ phải làm dên
    thanks you trc

2. dior

dior Bằng A4

1. Ráp k thì dễ rùi nhiu đó đủ ráp đc 1 bộ thoải mái. Đi thì đc, K cần quan tâm nhiều lắm
    2. Dên 110 nó có lực quăng, lực phát máy tốt hơn dên nhỏ, tùy theo ý bạn muốn chơi cái nào thui
    3. Về trái bạn thích trái zin nên chơi vậy. Mình thích đi trái 52 đổ lên hơn, độ hao xăng k khác mấy, nhưng nhẹ xe hơn nhiều

hai111 thích nội dung này.
  3. hai111

hai111 Bằng A1

đi trái 52 là mình đi piston 110 std đúng kg you , đi vậy mình có phải làm thêm cam hay xăng gì kg , mình đang đi bình xawg centa 100 loại mới có gió phụ giong kieu wave . thank
    à mình quên nửa , cái lóc rời mình thấy nó có 2 cây đũa dính kềm lóc 110 wave thái , đũa đó bang đũa dream nòng gang kg you mình có thế lấy 4 đũa nòng gang xài lại hay mình phải mua bộ đũa mói you

#16483 hai111, 10/1/17
    Sửa lần cuối: 10/1/17
  4. dior

dior Bằng A4

trái 52 lên nhẹ cây cam 6li cũng ổn rùi. Bình rs100 đó k đủ chạy đâu, nên lên bình lớn chút
    Đũa theo lốc thường dài hơn nên thay lại cho phù hợp với kiểu bạn muốn chơi thui
    Ghi tiếng việt cho ra tiếng việt, tiếng anh cho ra tiếng anh, mình hơi khó chịu trong vấn đề này bạn thông cảm

hai111 thích nội dung này.
  5. hai111

hai111 Bằng A1

cám ơn bạn nhiều ne
    chắc mình đi cos 2 100 quá tại cũng hơi lớn tuổi rồi 45t nên cũng kg cần căng lắm trc trẻ thì kham dc tại có khi phải đi xa như bén tre cũng hơi thương xuyên nên muốn làm cho chạy dc 1 tí thôi
    . mình thì khoái đi côn tay mà drem này là kĩ niệm nên làm lại chạy , Honda côn tay mới ra thì kiểu dáng đàn ông kg ra đàn ông đàn bà thì cũng kg phải :D nên thôi
    mình kg rành vi tinh gõ chữ toàn mổ thóc từng phím nên viết tắt vài chữ tiếng eng cho nó lẹ . bạn thong cảm ne
    cám ơn Bạn nhiều

6. dior

dior Bằng A4

Vậy e phải gọi bằng anh rùi, mấy dòng này k nên lên côn tay, nếu chỉ lên chơi, dợt dọc bậy bạ 1tg thì đc, làm bộ nồi tự động canh ngon chút đi cũng ngon k thua kém, đi đường dài nhiều nên lên 52 đi cho nhẹ dàn hơi thoải mái hơn

7. Aorinon

Aorinon Bằng A2

Có bác nào đi thử cái lòng 54 ceramic của uma racing chưa. Nghe giang hồ đồn là vừa lực vừa bền

8. dior

dior Bằng A4

Đem cái lòng zin ra đóng lên, rodai kỹ rùi đi, xài trái tốt chút, cũng vừa lực vừa bền

Aorinon thích nội dung này.
  9. wave100cc

wave100cc Tập Lái

- Vậy chắc hẹn anh qua tết mới làm được rồi vì mấy ngày này T7 vs CN em vẫn còn làm 1 buổi nên sợ ko kịp quá!
    - Anh cứ xem như xe em chỉ còn lại lốc số, vỏ đầu vs cọng sên cam mới thay thui :D (Vì em tính khi nào làm xe dc là đem qua ùi gửi tiền anh làm lun nên em mới hỏi trc để chuẩn bị cho thong thả !)

10. dior

dior Bằng A4

Hum nào rảnh wa mình kt cũng đc cho đỡ, tối cũng đc k sao đâu. Mình cũng hay làm xe khuya mới ngủ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...