Dream Dream thái cứng ga khi gặp trời lạnh

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi 8947969, 15/5/18.

1. 8947969

8947969 Tập Lái

Xin chào các bác diễn đàn bkvn,
    Em có con Dream thái mỗi lần đi trời mưa hay trời lạnh là ga có hiện tượng bị nặng cứng. Đặc biệt lần em đi Đà Lạt ga cứng luôn k trả về làm em 1 phen hú vía phải vào tiệm sửa. Sau này em về thay dây ga mới tra dầu đầy đủ và vẫn bị lại hiện tượng này. Anh em nào có kinh nghiệm hd giúp em khắc phục hoàn toàn em xin cám ơn ạ.

2. dior

dior Bằng A4

Bạn thay chụp cao su trên nắp bxc chưa? Chụp cao su đó mòn nhiều khi bị chai nó bị vô hơi nước cũng dễ bị dính piston ga

3. 8947969

8947969 Tập Lái

Cám ơn bác em thay bxc mới luôn rồi... ra thợ bảo do là trc đó gắn gioăng giấy siết ốc k đều khi giãn nở nhiệt bị méo bxc làm bot piston ga.

4. tiwenger

tiwenger Bằng A2

super dream của mình cũng đã từng bị, và thay như bạn, bữa gặp bà bác cũng lớn tuổi đi chiếc wave bị dính dây da mà vẫn ko chịu thay. để v chạy vô cùng nguy hiểm

5. 8947969

8947969 Tập Lái

Xe là để phục vụ người chứ người ai đi phục vụ xe =)) thay bxc mới cho an tâm. khi nào cần bán thì đưa ngta bxc zin muốn zin thì cho zin...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...