Dư 1 bộ mica led audi + dây led và chia sẻ cách vệ sinh đèn cho mọi loại xe

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi booggy, 20/2/17.

1. booggy

booggy Tập Lái

1. Tình hình là em đã tự chế thành công led audi cho em ex 2013 nên dư ra 1 bộ mica + dây led.
    Chỉ cần gỡ chóa ra ráp vô chứ không cần phá chóa gì hết nhé.
    2. Em đi đèn xenon nên đèn nó như bị bám hơi, em vệ sinh như này có gì sai ae chém nhẹ tay :
    Bước 1 : chắc ai cũng biết r, phải gỡ hộp đèn ra. Áp dụng mọi loại đèn nha ae.
    Bước 2 : anh em cứ lấy nước pha với xà phòng vô rồi đổ thẳg vô hộp đèn, lắc cho đã tay thì thôi.(AE cứ tưởng tưởng mấy đứa nó bán xoài lắc như nào thì ae lắc như vậy, nhớ dữ cái hộp đèn cho chặt tay k thôi thì.... ^^)
    Bước 3 : AE xúc rửa lại bằng nước thường 2 3 lần gì đó, cảm thấy khi nào đèn nó bóng loáng thì thôi.
    Bước 4 : AE lấy máy sấy hơ đều cho nước ở trong nó bốc hơi lên hết, nhớ hơ cẩn thận đừng để nó nóng quá, k thôi nó chảy chóa
    Bước cuối cùng lấy cái đèn ra nắng phơi tầm 30 đến 60 phút cho hơi nó bay hết là đèn nó bóng loáng như mới.
    Chúc ae thành công

thanghoa2727 thích nội dung này.
  2. thanghoa2727

thanghoa2727 Bằng A1

Dư ra rồi để bán hay cho anh ơi :D

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...