Đúc thành công chóa GC

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi quynhanh1807, 8/5/12.

1. quynhanh1807

quynhanh1807 Bằng A2

Tình hình là ngày xưa mê mấy cái Gương cầu wa mà muốn có để chế cháo vào xe mà ngày đó giá thành mắc quá và GC zin thì chỉ có một số kích thước cụ thể chứ ko có nhiều kiểu .
    Mình quyết định nghiên cứu vụ tự đúc chóa thủy tinh GC để lắp vào xe.Sau một thời gian mày mò cuối cùng mình cũng đúc được thành công chóa Gương cầu rồi .Hôm nay post lên cho AE coi nhé.

Bạn thử so sánh bằng mắt thường nhé

Hic cũng không dễ đâu nè : Hỏng tới 4-5 cái đây này

Phù cuối cũng thành công
    Tháo ra khỏi khuôn nè:
    Thêm một số cái mình làm được trong thời gian qua nhé
    Đánh giá về công nghệ tự phê này :

-Độ sáng của GC đúc là 85% vì mình chưa mua máy lọc lên GC trong quá trình đúc còn bị lỗi .Nếu như có máy lọc thì chắc chắn sẽ đạt tới 90-100%
    -Mình vẫn còn trong giai doạn thử nghiệm lên chưa có thông tin về GC kiểu này
    -Nếu thành công hơn thì mình tin GC này sẽ có nhiều kiểu dáng và màu sắc đẹp và bắt mắt
    -Hiện tại GC mình đúc được có thể dùng để trang trí thôi chứ chưa để làm Fa cot được
    -Có khả năng chịu nhiệt rất cao vì được đúc bằng nhựa chịu nhiệt , Có thể thay đổi thành nhiều màu sắc và hiệu ứng ánh sáng lung linh ( Cái này mình sẽ đưa lên trong thời gian tới )

Mong Mod xem xét bài viết đưa lên cho AE tham khảo nhé

2. nguyenduong2306

nguyenduong2306 Bằng A3

chỉ có cái kính như vậy thì làm dc gì vậy bạn ? làm bằng nhựa chứ ko phải bằng thủy tinh ah ?
    vote cho tinh thần nghiên cứu của bạn

3. quynhanh1807

quynhanh1807 Bằng A2

Hi hi thì mình nói chỉ đúc chóa thôi mà .Với lại cái nì dùng để trang trí thôi .Chứ để có Fa cot thì phải tính toán và có sự can thiệp của máy móc nữa .Đúc được như thế này thì kiểu chóa gương nào cũng có thể đúc được đó bạn

4. airbrush_design

airbrush_design Tập Lái

thêm phần ánh sáng vào nè bà con ơi!

5. rauquainon7

rauquainon7 Bằng A1

nếu thành công thì ae biker có thêm lựa chọn..vote cho anh..mà chi phí có cao lắm ko anh?

6. quynhanh1807

quynhanh1807 Bằng A2

Chi phí thì rẻ hơn so với GC thiệt bạn ah .Chủ yếu là làm sao phải cho GC đúc này phải đạt tới độ trong xuốt như chóa GC thiệt thì càng tốt hơn thôi.Mấy cái đó mình phải đánh bóng thêm xem ra mới sáng long lanh:>

7. rohanle

rohanle Bằng A3

Bro có nhận đúc theo màu chưa bro, đặt đúc 2 cái theo đường kính riêng của mình được ko ạ, cho giá inbox nha bro, sẵn thí nghiệm luôn :D

8. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

Theo như trong hình chủ topic thì chỉ mới là phần thấu kính (lens) mà thôi, trong khi 1 Projector bao gồm 2 phần chính là thấu kính phía trước và chóa xi phản xạ ánh sáng phía sau. Mình nói cho rõ để nhiều anh em còn mập mờ về gương cầu được hiểu.

Còn pha cos của hệ thống gương cầu là nhiệm vụ của màn che chứ không phải của thấu kính. Ánh sáng qua màn che tạo ra pha cos, sau đó đi qua thấu kính để hội tụ lại mà thôi.

Thanks chủ topic đã chia sẻ và chúc bạn thành công!

9. quynhanh1807

quynhanh1807 Bằng A2

Hihi Mình cũng đang muốn thử nghiệm đây .Tuy nhiên nếu bạn đã có mẫu sẵn thì mình sẽ làm được luôn .Còn nếu mình tự tạo mẫu cho bạn thì sẽ mất nhiều tg hơn

===== Bổ sung vào lúc 15:57 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 15:55 =====

Thank Admin đã ủng hộ .Mình sẽ hoàn chỉnh công trình;;) này trong tg tới để Ánh sáng ra sẽ đẹp hơn

10. ruacon04

ruacon04 Bằng A4

cái này có phải Lúp giả ko anh.
    Néu mà phải thì anh làm giúp e 2 cái nhỏ đễ xinhan sau đèn hậu đc ko:d

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...