Đúc thành công chóa GC

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi quynhanh1807, 8/5/12.

1. quynhanh1807

quynhanh1807 Bằng A2

Đây đúng là lúp giả bạn ah .Hiện tại mình đang nghiên cứu thêm về các kiểu dáng và màu sắc cũng như hiệu ứng mới cho loại chóa này.Tạm thời mình chưa có thông tin j thêm .Mọi người đợi thêm thời gian nhé

2. Đô Đô

Đô Đô Bằng A2

đọc đến đây mình tự hỏi k biết chủ topic có biết cấu tạo của GC như thế nào k? mấy cái trên của bạn gọi là lup nhe, k phải chóa đâu mà đúc, còn pha cos thì là do màn chắn bên trong GC quyết định, chứ k phải do cái lup mà can thiệp máy móc. Còn nữa là phần chóa đằng sau làm k phải dễ, mình chưa thấy sạp nào nhận chế chóa sau GC cả, việc chế GC cos thành pha cos thì nhiều rồi. trong nam k biết thế nào nhưng ngoài Bắc này mình biết 1 chỗ duy nhất độ GC ( chế lại chính cái GC để nó tốt hơn ấy nhé, chứ k phải đổ mủ làm led... chế thành đèn đâu), ví dụ như quả Hella 2 pha đá rất đẹp nhưng nhược điểm là không ăn đường, do phần chóa phản sáng đằng sau k tráng gương, thì việc độ lại quả Hella 2 bao gồm tráng gương chóa ( nghe dễ nhưng phải đặt các cơ sở chuyên làm đèn ô tô thì mới tráng chịu nhiệt đc) khiến cos nét hơn, ăn đường hơn, thay lup vân thành lúp siêu trong nhưng lúp này là đặt cơ sở chuyên đúc đồ thủy tinh để cái lúp lồi hơn, khiến ánh sáng xa hơn, pha ngon hơn ( k dùng nhựa như bạn đâu)

===== Bổ sung vào lúc 23:19 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 23:15 =====

chủ topic đọc lại cái này này, rất đầy đủ, k biết chủ topic đã cầm quả GC nào trên tay chưa? hay cứ nhìn hình hay ô tô thấy cái tròn tròn lồi ra là nghĩ nó như thế

3. wildorchid

wildorchid Bằng A2

cái này chính xác gọi là lup. dùng để làm đèn pha bằng led luxenon hoặc lup giả hoặc devil eyes, mắt quỷ......, mình đã thử nghiệm rồi, luexenon 10w chế vào cái lup này còn sáng hơn cả gc mini H1. chủ topic cũng đã chiêm ngưỡng tận mắt sản phẩm của mình, các bạn sang box điện đèn đọc cũng có....

A Thái hôm nào sang ông thầy hút chân không thử 1 cái đi anh Thái, chắc chắn sẽ good hơn...

4. only3107

only3107 Bằng A4

nhìn đẹp thật .. vote cho tinh thần sáng tạo nà

5. Đô Đô

Đô Đô Bằng A2

ủa, vậy ánh sáng ra có đều k bác? bác bảo dùng luxenon 10w chế vào còn sáng hơn GC mini thì em hơi ngạc nhiên, vì bác có chế chóa phản quang đằng sau k?

6. quynhanh1807

quynhanh1807 Bằng A2

Chắc là ko cần đâu E .A đánh bass thật bóng là ok roài .Hôm nào E lên AE mình qua .A mới đúc được mắt quỷ rồi .Chịu được nhiệt độ cao lắm .Đợi E lên test dùm ánh sáng đây

7. mr_nhoc

mr_nhoc Bằng A3

mình cũng đang tìm cái lúp nhỏ đó đó bạn có ko để cho mình 1 cái.pm mình cái giá vào inbox nha hoặc 0987 307707 thank

8. quynhanh1807

quynhanh1807 Bằng A2

Hiện tại mình đang trong công đoạn mài bóng cho lên chưa có thông tin cụ thể đâu bạn ơi .Gắng đợi 1 tg mình hoàn thiện sản phẩm đã nhé

9. WolfBG

WolfBG Bằng A2

bác có bán mấy cái đầu lâu k vậy ?

10. quynhanh1807

quynhanh1807 Bằng A2

Hi hi bạn thích ah ? Để làm j vây ?Thích thì mình để lại cho .Có j alo số phone dưới chữ ký của mình

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...