Lái xe an toàn Đúng và sai - Lý lẽ và tình người...

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi binhachay, 8/11/11.

1. khaiex135s

khaiex135s Bằng A1

Cái Thằng chủ xe hay ngay cả cái thằng mượn xe trong ngày hôm đó trên con SU-GSX BS : 54 - A7 0046
    coi như hết có mặt bỏ ra đường, Kao mà ra ngoài gặp ngay con xe đó thể chắc rằng kao sẻ hỏi thẳng thằng cầm lái dù cho không phải chủ xe hay chính thằng đó cũng đúng 1 câu : 150K đó mày xài hết chưa

2. khaiex135s

khaiex135s Bằng A1

Các bác muốn lần ra hay có quan tâm con xe này của ai thì chắc dân trong hội xe là dễ biết nhau nhất !! Hỏi thử bên Shop Tuấn GC xem có quen thằng chạy con xe đó không ?!

#132 khaiex135s, 10/7/12
    Sửa lần cuối: 10/7/12
  3. badboyzzz

badboyzzz Tập Lái

nhìn mặc đồ đội nón là biết xe mượn mẹ nó rồi.....ai đời đi GRX mà lấy 150k *** đủ đổ xăng nữa.....pó tay mấy thằng bá dơ

4. haotrung

haotrung Bằng A4

That la ko co y kien....ko loi noi co the noi.....vote cho chu top

5. phului

phului Bằng A2

mượn xe là 1 hình thức khoe khoang .lấy tiền người nghèo là 1 thứ vô đạo đức ,làm như vậy chẳng khác nào ,là con khỉ lấy moto trong rạp xiếc ,chỉ có 150k ,mà nó nỡ lòng nào lấy cho đc ,thằng này ra đường nó bị kinh dễ còn hơn mấy người chạy xe 50cc nữa

6. KENTA_9X

KENTA_9X Bằng A4

đúng là đốn mạt thật,chắc xe mượn sẵng k tiền đổ xăng nên ráng lấy 150k đổ xăng trả chủ

7. ruabacdau

ruabacdau Bằng A2

150K ĐÓ NÓ ĐEM VỀ TỰ MUA GẠCH NÉM VÀO ĐẦU ĐẤY CÁC BÁC À:125:, CÁI THỨ ĐÀN BÀ CHẠY XE TO, CÓ TÍ XÍU CŨNG CHẤP NHẶT VỚI NGƯỜI NGHÈO KHỔ, HƠI BỊ KÉM VĂN HOÁ,:96: ÚP CHO AE THẤY RA ĐƯỜNG MÀ NÉ NÓ COI CHỪNG BẮT ĐỀN MÌNH 15TR THÌ KHỖ CÁC BÁC Ạ:106:

8. Kid_Sonic1412

Kid_Sonic1412 Bằng A4

Nhìn 150k này nhớ lại sự tích 150k ko mua được 1 cái trứng vịt lộn của mình. Chia sẻ cho bà con Biker tám tiếp :
    >.<Trời mưa tầm tã. mưa ko ngớt từ 20h00 -> 22h00 trong cái tối xui xẻo đó.
    Mình đang trên đường về nhà. Mới vừa cãi nhau với bạn gái. Và cũng làm lành xong.
    Trước khi về bạn gái có nói là trời mưa đi từ từ thôi.
    Mình vừa đi vừa bực vì vụ cãi nhau. Bỗng nghĩ đến câu : trời mưa , đi từ từ nhé.

Trong đầu đang suy nghĩ: Có khi nào tự dưng té xe ko ta? Trời mưa cứ bay vào mắt, nên phải quơ tay lau nhẹ. Vừa rút tay khỏi khuôn mặt thì :
    Bỗng dưng bà bán vịt lộn bất ngờ băng qua đường như chốn không người.
    Xoảng . Mình chạy nhanh quá ko kịp né nên hốt bả đủ kèo.
    Xe mình thì bị nứt dàn áo bên phải, trầy nhẹ tay cầm- tay thắng.
    Chẳng biết bà bán trứng bể bao nhiêu cái trứng vịt. Mà bả la làng thấy phát ớn.
    Sau khi dắt xe vào lề.Mình hỏi thăm : cô có sao ko?
    Mụ ko trả lời mà chỉ quát rằng : bể hết trứng của bà rồi. Trứng bà ế cả tối giờ.=)) Đến giờ chưa bán được ( 22h00 ). Mày đền cho bà tiền trứng đi.
    Mình nói : Cô qua đường mà ko nhìn trước sau. Qua cái vèo. Trời thì mưa nên mắt con tèm nhem đâu có xử lý kịp.
    Mụ nói tiếp : Tao chả biết. Chúng mày đua xe rồi tông bà. Đền cho bà. Chân bà chảy máu rồi nè.
    >.< Mình cũng trầy 2 bàn tay chứ có thua gì.Bực mình nên phán : Tôi mà đua xe thì giờ này chắc cả 2 vào Bệnh Viện rồi. Nói gì mà xui xẻo thế.
    Sau đó mình hỏi tiếp :
    Vậy bể bao nhiêu trứng , con trả giùm. Xem như con mua trứng ăn bị rớt bể hết trứng.
    Bà ta trả lời :
    Còn gần 20 chục trứng . Tao tính 20 chục trứng thôi. 1 trứng tao bán 6000VNĐ. Vì cái này là bị bể nên tính vốn 5000 VNĐ. ( Ôi tức thật. 1 chục có 35k là cao. bà này tính đến 6000 VNĐ ).

Lẩm bẩm trong miệng là thấy tốn 100k rồi. Nghĩ cũng xui, nhưng mà họ buôn bán để nuôi con nữa. Bấm bụng nghĩ " của đi thay người ". Thế là rút 100k định trả cho bà ta. AI dè đâu bà ta đòi thêm tiền cái thùng cách nhiệt 50k nữa .:135:
    Kỳ kèo mãi, bả ko chịu. Đòi 50k mới được.
    Vậy là móc hầu bao 150k cho 1 cái té.=))

Nhìn lại cái 150k của mình và 150k của anh Moto thì thấy thật là nản lòng.
    Trong khi mơ ước của mình chỉ là 1 em
    SF400 Revo
    thôi^^! :81:

9. hutieuchay

hutieuchay Bằng A2

Đúng là đời nhiều cái khốn nạn thật.

10. Fireball

Fireball Bằng A2

Kiếm tiền dễ nhỉ? Bác nào chạy xe tải cố tránh đừng để anh ấy đuổi kịp quẹt vào gầm xe mình mất 150k cho họ uổng lắm.

Cậu Kid_Sonic1412 viết màu thế kia đọc xong ai dám cầm lái! @_@

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...