e muốn tìm hiểu về 1 số mũ bảo hiểm !

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi ngocchinh89, 14/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. ngocchinh89

ngocchinh89 Tập Lái

e tìm nhưng hình như trên rom mình chưa có topic hay sạp nào về mũ bảo hiểm, thiết nghĩ a e chơi xe nhưng mũ cũng đc khá nhiều a e quan tâm và chơi, hay mod cho 1 topic về mũ đi mod ới, :)

2. NamaJo

NamaJo Bằng A2

up cho bạn 1 phát . 1 ý kiến rất hay

3. kechantinh

kechantinh Bằng A2

có chứ bạn, mấy cái sạp PKL có bán mà

4. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

lên google, mục tìm kiếm hình ảnh, gõ vô nón full face, nón half face, avex topgun, nón bảo hiểm xì tin, nón phi công, nón lính dù, nón con rùa, Index, Vespa Index.... sẽ ra đủ thứ mà bạn cần, độ an toàn thì chắc bạn cũng biết sao rồi....

5. chihai1011

chihai1011 Tập Lái

kiếm cái nón ngành đội vào cho anh em sợ :D

6. PaKKen

PaKKen Bằng A1

Xin báo cáo là em mua xe xong làm ngay 1 em MBH khá đẹp. Giá cũng không đắt. Chỉ 180k nhưng khá chắc chắn và đẹp quên sầu. Sáng mua, tối đi xem phim ở Pakson. Đi hơi trễ nên hết suất. Ngồi chơi tí (15ph) rồi xuống lấy xe thì mũ đã bị cắt mất, chừa lại 1 đoạn dây.

Bị ám ảnh thêm cả vụ bị cắt heo thắng đĩa nên mỗi lần lấy xe là nhìn toàn diện con xe xem có mất món gì không.

Bữa sau ra lề đường mua thì được chào hàng mấy em nón xịn 2nd tân trang. Cũng bị hét 160k. Nhưng nhìn là biết ngay mũ của bác nào bị cắt rồi thay dây. Mặc cả cỡ nào nó cũng bán. Thấy mình chê và nói kiểu biết xem hàng rồi bỏ đi là vội vã bán "mở hàng". Cũng ham mua lại 1 cái nón mới thật đẹp mà nghĩ đến cảnh băng nhóm chuyên đi luộc đồ trên xe ở mấy bãi giữ xe mà chán nản. Muốn ăn mặc đẹp với con xe cũng không được. Đến nỗi bạn em đi cùng bữa sau đi tiếp nói rằng : "không lẽ lấy xe cùi bắp mà đi". Nhà em còn 1 em cub 50 cũ. Móc MBH (SCB tặng) vô baga chả ai thèm lấy.

Thành ra đi xe ga có cốp rộng thì hẵn nghĩ đến mang mũ bảo hiểm đẹp. Chứ đi xe số gắn dưới yên cũng chả được gì đâu. Thay dây giờ đầy đường. Có nhiêu tiền đâu. Nó bán lại lời gấp 2-3 tiền thay dây là còn ít.

7. akano

akano Bằng A2

nếu bác muốn đẹp mà không quan tâm đến chất lượng cho lắm thì theo em bán đầy đường đầy chợ , thấy đẹp thì mua .
    đi trong thành phố thì nên đội half face cho an toàn vì nón 1/2 hok có tác dụng cho mấy chỉ thấy cái tiện . half face cũng hok mắc hơn bao nhiêu mẫu mả cũng đẹp có kính nữa thì đỡ bụi
    Còn an toàn tuyệt đối chỉ có full face , mà ff thì theo em nên lựa nón thật ok tầm khả năng không nhiều thì zeus hay index , andes ...... có điều kiện thì sắm tầm HJC , shoie , arai , agv , nolan ..........
    Vấn đề giữ nón hay sao đó thì mình tự quản là ok nhất tuy bất tiện 1 chút nhưng của còn mà tính mạng cũng an toàn . Bỏ tiền mua xe cả chục cả trăm triệu mà có cái nón bảo vệ mạng mình mà chơi hàng lởm quá nó không đáng đâu các bác ạ đẹp đâu chưa thấy thấy mình oan mạng trước rồi , em đi đường thì cứ half face và full face mà chiiến , an toàn cho mình chứ cho ai đâu .
    Mà nói nhanh cho vuông nón xịn cỡ nào thì cũng do mình khi ra đường thế nào thôi .

8. vjt4mjn

vjt4mjn Tập Lái

ra Ng Van Cừ mua nón ngàh đội cho nó lành:D

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...