Luật giao thông Em Cần Giúp Đỡ Về Màu Sơn Xe >.<

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi baybi2, 17/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. baybi2

baybi2 Tập Lái

Mấy bác ui , e đang đi Wave màu đen xám , bây giờ em muốn đổi thành màu đen trắng ,nếu vậy gặp police có bắt & phạt ko , nếu có thì khoảng bao nhiu , rùi nếu mình muốn đi đăng ký thay đổi màu sơn thì có khó không các bác :(

em gà mới tập chơi xe , chưa biết gì nhìu , mong các bác chỉ thêm , Thank mấy bác nhìu :)
    <br />
    <br />
    <br />
    sao hok có ai giúp đỡ em út hết zậy , hix bùn wa' đi :((

2. reyes

reyes Bằng A1

xe bạn Đen xám nhưng muốn chuyển thành đen trắng thì phải đổi lại mới được, gặp a hugo nào dễ tính thì có thể cho quá chứ gặp mấy thằng khó tính thì xong 150K, chuyển đổi màu sơn thì dễ mà bạn lại CAGT xin tờ đơn xin đổi màu xe rồi điền vào đó, nộp lại đóng khoảng 100k rồi tuần sau có cavet mới.Thân

3. beta_boyz

beta_boyz Bằng A2

bạn làm vậy nè, nhưng mà nhớ đem xe gin (màu trong carvet) lên cho nó kiểm trước, sau đó mới đem sơn rồi lên cho nó kiểm lại. Nếu bạn sơn rồi, hên thì "ảnh" nhận 200k làm carvet mới, xui "ảnh" bắt bạn phải để lại màu gin để kiểm xe đó :))

4. longnouvo007

longnouvo007 Tập Lái

ra công an giao thông nơi đăng ký xe lam tờ giấy xin đổi màu sơn đóng 30k tiền lệ phí ( co biên lai đàng hoàng nha) sau đó nhận giấy hẹn khoảng 10-15 ngày có:) ....... cách này đúng luật nhưng lúc đóng tiền bác đưa 200k thay vì 30k cũng được thi khoảng 3-5 ngày la có cavet mới cho bác :)

5. AnhNam1969

AnhNam1969 Tập Lái

Nếu đem màu đúng trong carvet thì ai cho đổi [-X

Lý do đổi màu sơn là vì té xe bể dàn nhựa ( or trầy ), vô hãng ko có đúng màu...cả trăm lý do nhưng ko có lý do nào màu đúng carvet mà CA cho đổi.

Nếu ko đúng thì bỏ qua cho Mình nha

6. hanloc2709

hanloc2709 Tập Lái

Theo mình biết thì chỉ cần đổi màu sơn gồi sau đó đem lên CAGT xin tờ đơn đổi màu xe ,điền vào gồi nộp thui mà .Tất nhiên là phải có đóng lệ phí và đợi nữa :D.

7. xt0_0tx

xt0_0tx Tập Lái

Vậy xe Cub sơn màu đen lên xin mấy Hugo có ok không các bác? Còn muốn đổi biển số thì phải làm những thủ tục gì và phải có những thủ thuật gì để nói dối bọn chúng (muốn đổi số khác) ? Thanks các bác.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...