Em hỏi về lỗi hụt ga, chết máy, đề khó của xe SH nhập

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi gotiengviet, 27/9/19.

1. gotiengviet

gotiengviet Tập Lái

Kính chào các anh chị và các bạn trong cộng đồng. Em được người thân cho 1 cái xe SH nhập nguyên chiếc đời 2019 hay sao ý
    Dạo gần đây cứ giảm ga lúc đường đông, dừng đèn đỏ là bị chết máy, đề lại vẫn đi được, nhưng có lúc đề mãi không nổ.
    Đang đều tay ga thì bị hụt ga, kiểu như có ai kéo xe lại vậy, mất đà, những lúc đó tiếng pô nghe phẹt phẹt y như vịt ỉa ấy

Các anh chị và các bạn tư vấn giúp em lỗi đó phần nào (đường xăng, chíp fun xăng) và sửa ở đâu uý tín, hãng hay bên ngoài cũng được ạ

Em cảm ơn

2. TriRacing43

TriRacing43 Tập Lái

cái này bạn pải nhờ thợ có kinh nghiệm về dòng sh nhập. kiểm tra con IC của xe là ok

3. boy_fantasy_xx

boy_fantasy_xx Bằng A2

Không rành về xe này, nhưng triệu chứng chắc là bị lỗi cảm biến bướm ga của dòng pcx,sh việt.

gotiengviet thích nội dung này.
  4. gotiengviet

gotiengviet Tập Lái

thanks các bác góp ý

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...