Exciter 150 bị xịt khói hết ga ở số N ..

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Angel_Lovely, 30/4/17.

1. Angel_Lovely

Angel_Lovely Tập Lái

Minh mới mua Exciter 150 vừa chạy đc 28km. trong quá trình chạy 28km đó mình chạy nhanh chậm test tốc độ chạy nhanh có . nhưng khi đem về nhà để 2 ngày thì lúc canh chiều khoảng 2 - 3h mình có nổ máy lên để số N và kéo thử 1 phát hết ga để nghe thử tiếng bô. thì tình cờ nhìn ra sau thấy bô gầm lên 1 tiếng rất lớn kèm theo đó là xịt ra 1 làn khói trắng =)) sau đó mình không dám thử lại nữa . nhưng xe mình sau khi mở lên lại để ganrati và kéo nhẹ ga thì không thấy khói ra gì hết.
    Xin hỏi mấy pro như vậy là xe của mình có bị sao và có ảnh hưởng gì k ạ ?? Hoang mang quá :(

2. dior

dior Bằng A4

Xe mới mua về rodai ít nhất 500km đầu, đi nhẹ dưới 50km/h cho máy đều hết rùi sau đó thay bình nhớt mới, muốn test sao thì test
    Xe mới piston bạc chưa rodai mài đều với nhau, bạn vác ra vặn hết ga coi chừng nó bị lúp máy dính bạc còn mệt hơn, chơi ẩu thật
    Để xe rodai kỹ lại thêm 1 thời gian nữa rùi thay nhớt lại xem sao

3. Angel_Lovely

Angel_Lovely Tập Lái

Okie . tks bn. nhưng cho mình hỏi nếu sau thời gian Rodai nó có hết tình trạng xịt khói lúc max ga đó kh ?
    với lại mình nghe nói xe đang rodai mà cứ kéo quá coi chừng bị xước nòng xy-lanh vs piston đúng kh bạn ??

4. dior

dior Bằng A4

Hết thì hên xui, có thể lòng đã có vết xước khi bạn hết ga lần đó rùi. Cứ để rodai rùi xem lại xem còn bị k

5. Angel_Lovely

Angel_Lovely Tập Lái

Okie. Nhưng mình phải rodai bao nhiêu km nữa r ms thử lại lần nữa v bn??

6. dior

dior Bằng A4

Bạn đọc kỹ lại ở trên mình có nói rùi mà

7. hoangphucsg

hoangphucsg Bằng A2

dân tình trẻ trâu gì đâu k biết. chơi dại người ta trả lời kĩ rồi còn cố :confused::confused:

8. Angel_Lovely

Angel_Lovely Tập Lái

Nhưng khói xanh mới là bị xước chứ. Mình nó ra khói trắng như sữa. Mà xe mình để 2 ngày không chạy xong nổ máy lên nẹt thử phát =)) ai dè ra tí khói trắng.

9. dior

dior Bằng A4

Khói nào mà xanh. Khói trắng là do nhớt bị cháy nên ra khói trắng. Mà có nhớt cháy là do có nhớt lòn vào buồng đốt nên mới cháy đc. Bạn đi đường nên dòm mấy con xe cũ nát xịt khói trắng um sùm xem nó có xanh tí nào k

10. hoangphucsg

hoangphucsg Bằng A2

để lâu k chạy có lẽ xăng nó đọng nhiều trong buồng đốt nên bạn cho nó khởi động thì nó sẽ đốt lượng xăng đó nó sinh khói thội xe nào mà k bị

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...