Exciter Exciter Full 135 - Khái niệm, cách làm và chi phí

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi djorst, 10/9/12.

1. LyotoMachida

LyotoMachida Bằng A2

ĐÁNH DẤU VÀO XEM !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

2. quanminh123

quanminh123 Bằng A4

ai nói cam vixion giống cam ex vậy bồ, 1thằng 135 1thằng 150, giống nhau là giống gì :)) lên vixion tức lên trọn bộ, lòng trái + cam + loxo đầu + supap. supap vixion có thông số gần giống supap ex nên đi supap ex vẫn đc, khỏi cần supap vixion chi cho mắc, 600mấy lận, 600mấy đó làm thêm cái bơm nhớt uma là ngon :v

3. nthienthanh

nthienthanh Tập Lái

thanks hôm bữa ghi nhầm cam xupap mới chơi xe hỏi lại nó nói xupap jong chứ ko phai cam giông . thanks

4. mike-style

mike-style Bằng A2

xe mình đã lên full 135 gồm : cam 5.5 lò xo đầu YCS mà vẫn đi bình din, gíc lơ 125, pô e tháo hết lọc giấy & thay lọc mút ( đã cắt mỏng lọc) v mà số 1 kéo hết ga thì lại lụp bụp, anh em cho mình hỏi tình trạng như vậy là sao???

5. nthienthanh

nthienthanh Tập Lái

cho hỏi lòng cam vixion đi rô đai trong bao lâu. thanks

6. nhockido854

nhockido854 Tập Lái

các pro ơi cho e hỏi thăm tí...e hiện có con ex 2011 nhưng h muốn lên dàn áo x1r e bek la phải chế nhưng hiện ko biết ở tân thành sạp nào bán giá ok nhất và lên thi tiền công bao nhiêu...và 1 điều nữa e muốn hỏi là e muốn làm xe dạng như vừa đi dạo từ từ đc ma vừa có thể có tốc độ tí ( đôi khi nổi máu anh hùng xa lộ hihi) thi bây h e nên làm xe ntn có thể chỉ e biết được không và ở tphcm tiệm nào làm uy tín các bác làm ơn inbox chỉ e với e còn gà nên muốn hỏi thăm kinh nghiệm a e thân ái và cám ơn rất nhiều

7. AllenG

AllenG Tập Lái

xe e làm full 135 mà sao máy nó nóng quá, đèn báo nóng cứ bật hoài, e cứ lo xe nó bị lúp, có cách nào khắc phục k mấy a???

8. hubamihu

hubamihu Bằng A3

Full 135 chắc bạn lên IC ko có hỗ trợ TPS r` nên đèn đỏ nó sáng quài . Cái đèn đỏ đó là TPS đó . Ko sao đâu

#1368 hubamihu, 8/3/15
    Sửa lần cuối: 8/3/15
  9. hiroshianh

hiroshianh Bằng A4

full bộ lòng FZ 150 và thay Bxc + po Air zin => BMV/pwk28 + K&N 1280

10. leminh312

leminh312 Tập Lái

Ae cho mình hỏi xe mình full 135 cam 5ly5 bông mai, pô air ls khoét hộc pô air zin nhét vô. Bệnh mình đang gặp là xe có mùi xăng nồng nặc, để qua đêm sáng đề ra có khói trắng mùi xăng, ng canh nói là do nhét pô air vào hộc pô air zin dẫn tới thiếu gió thừa xăng, chạy cảm giác máy nóng nhanh hơn bt, quạt quay nhiều hơn. V ae cho mình hỏi hiện tượng trên có phải do thiếu gió nhiều ko ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...