Future Fu 2012 máy bị kêu

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi Bear.Nguyen, 29/3/12.

1. Bear.Nguyen

Bear.Nguyen Bằng A1

tình hình là mình cũng mới mua 1 em Fu 2012 màu đỏ non fi ... mình có để ý là lúc mới mua xe chạy về thì k nghe tiếng giống như tiếng cò kêu (tại mình cũng gà về khoản máy móc lắm) ... sau khi chạy dc 500 cây lên bảo trì lần thứ 1 sẵn kêu thợ nó chỉnh lại cho hết kêu ... đến lúc dắt ra thì máy nổ êm hơn nhưng tiếng kêu nó đã nhỏ lại ... đến khi mình chạy dc khoảng 100 cây thì tiếng kêu nó trở lại như trước :( ai biết cái bệnh này thì giúp mình chút :(
    p/s: khi mình lên ga thì nó kêu nhưng đến khi đạt được tốc độ lại thì nó sẽ không còn kêu nữa

2. buathanqn1

buathanqn1 Bằng A1

bệnh này dân gian gọi là cò kêu, và là bệnh nan y của fu,

3. thanhnhan89

thanhnhan89 Bằng A2

từ từ sẽ phát hiện ra nhiều thứ nan y hơn nữa .......

4. cohai

cohai Tập Lái

cái này như com bứa.......... lúc kêu lúc không.........được cái chạy tầm cao lướt vi vu..........

5. hung

hung Bằng A4

mình đang đi fu125 fi 2012 đây.bạn có thấy ai chữa được bệnh nan y chưa?hihi.chỉ có cách sống chung với nó thôi bạn ơi.chỉnh nhiều mau hư hơn đó bạn.^^

6. motogp_7598

motogp_7598 Bằng A4

K sao đâu bạn..k phải suppap gõ hay cò kêu đâu..béc nó phun xăng đó..tiếng chạch chạch đó là bình thường..:)
    Bạn đề 3 kiêu chạch chạch nhiều thì pgm-FI đang làm nhiệm vụ của mình đó..do xài phun xăng nên nó tiết kiệm cực kì...có trớn rồi thì béc giảm tải nhiên liệu..kiêu nhỏ...
    máy future Fi là hoàn hảo rồi..bạn chỉ cần thay nhớt định kì mà chạy đi kiếm cơm nhé..nó k hỏng vặt đâu mà lo..40.000km trở lên hãy tính đến chuyện canh chỉnh..

7. hieudd

hieudd Bằng A4

Bạn ơi ng ta sài non-fi ( bình xăng con) đó bạn.

8. yamaha21

yamaha21 Bằng A2

Thay dầu chất lượng cao đi

9. khoalet

khoalet Tập Lái

ban mau xe khac di la vua roi do de lau la no chet chay luon

10. Bear.Nguyen

Bear.Nguyen Bằng A1

bạn ơi mình xài BXC ^^ nhưng mình vẫn cảm ơn bạn đã góp ý cho mình nhưng mà có cách nào để làm giảm tiếng kêu đó k :( ai biết cách thì chỉ mình với

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...