Future Fu 2012 máy bị kêu

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi Bear.Nguyen, 29/3/12.

1. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Bạn đổ 1L thì nhớt nó ngập trong đó nặng máy quá thì là sao nghe được tiếng cộc cộc nữa, xe này chỉ nên đổ 0,7 or 0,8 thôi. Nếu mun êm thì sài nhớt đặt 1 chút thông số 20w50 , còn nhớt hãng chỉ có 10w30 rất loãng dùng cho xe mới.

2. powerkid

powerkid Tập Lái

cập nhật là xe em sau 500km đổ nhớt Motul ( giờ la 7000km ) thì cảm giác giờ rất êm , đặc biệt cảm giác lướt khi đi nhanh , tiếng kêu nhỏ đi và máy ít khàn hơn, vẫn còn nghe nếu đi trong hẻm . Mình cảm thấy giống như Castrol vàng bữa giờ trúng nhớt giả hoặc là ko phù hợp hay sao ấy , nói chung đang tạm hài lòng :D .
    Kinh nghiệm là hạn chế để nóng máy wá , mình đi trong tp để số 3 đi thôi, giảm đà kéo lên bằng số 2, dừng hẳn là số 1 , số 4 dùng để vi vu rất sướng , lướt như gió . Garanty chỉnh vừa đủ thôi, đừng kéo máy , dùng nhớt phù hợp ...
    P/s : có thể ở trên bác đổ 1 L là hơi nhiều nhưng mà chất lượng nó fù hợp với xe mình .

3. songoku3003

songoku3003 Tập Lái

Cho ké topic hỏi chút nha.
    Xe mình future 2012 chạy đc 2000 km rồi. Mà từ lúc mua về để ý khi vô số 3 hơi rồ máy 1 tí nghe tiếng o o o khá lớn của lọc gió. số 1,2 hay 4 không nghe cái này. Đi bảo trì ở head tụi nó nói bình thường, đó là tiếng từ lọc gió phía trước chỗ yếm xe. Cho hỏi có phải vậy không ? hay xe có vấn đề gì.
    Cảm ơn

#103 songoku3003, 16/5/13
    Sửa lần cuối: 16/5/13
  4. Bear.Nguyen

Bear.Nguyen Bằng A1

Khi mở dàn áo 2 chiếc fu 2k12 BXC và FI thì nhìn cái đường dẫn từ pô air xuống sẽ khác nhau, BXC thì đường dẫn xuống nó sẽ to hơn rất nhiều đường dẫn của xe FI.
    còn khi bạn đem xe ra Head thì ktv sẽ nói là do tiếng quạt ở pô air, mình nghĩ cũng đúng vì đường dẫn xuống khá là to chắc là chứa quạt hút trong đó nhưng cũng chưa dám chắc vì chưa phẫu thuật ra để xem bên trong ntn. Chờ ai đó làm chuột bạch trước xem sao vậy :D

#104 Bear.Nguyen, 28/5/13
    Sửa lần cuối: 28/5/13
  5. w32

w32 Tập Lái

mình cũng chạy Fu Fi 2012 nè, lúc đầu máy chạy hơi kêu thật, nay thì đỡ rồi, máy chạy nhẹ ở số thấp, lướt êm ở vận tốc cao, mình thấy hài lòng. Cứ thế mà chiến thôi k canh chỉnh j hết :D

6. Fine KUTE

Fine KUTE Bằng A4

Tháo cái đầu xuốg canh laị bao kêu nha bạn

7. Hiepnguyen99

Hiepnguyen99 Tập Lái

Bạn cắt 1 đoạn ống cao su roi chêm chung quanh chân gương bên phải. Đảm bảo hết kêu

File đính kèm:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...