Future neo kêu cành cạch garanti. Ga lên đỡ.

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi n0ria, 17/11/17.

1. dior

dior Bằng A4

Lỏng mà chưa ảnh hưởng đến dên thì nên xoáy lòng lên cos cho chặt lại là đc. Còn có ảnh hưởng đến dên thì phải rã máy nữa

n0ria thích nội dung này.
  2. n0ria

n0ria Bằng A2

Khe hở giữa nòng với piston bao nhiêu là chấp nhận được. Xin bác chia sẻ. Cảm ơn bác.

3. dior

dior Bằng A4

Khe hở đó mình phải nhìn thấy, lắc thử piston xem có lỏng k nữa. Theo sách vở thì tầm 0.25mm là hở rùi. Nhưng thước đâu mà đo, chưa kể lòng lúc nào cũng bị võng, chổ hở chỗ k chứ k hề đồng đều từ trên xuống

tranngochai1979n0ria thích nội dung này.
  4. Trungmizu89

Trungmizu89 Tập Lái

Em chưa động vào máy móc bao giờ..nhưng nghe đến từ làm hơi thay piton séc măng thì có phải bổ máy không bác.......
    Xe em mới đc 3v2

5. dior

dior Bằng A4

Làm thì phải rút đầu rút lòng ra chứ. Thời hiện giờ chứ có phải thời 8x 9x hồi xưa đâu mà sợ vụ đó. Đồ đạc thì đầy, xem cách viết của bạn chắc ở ngoài bắc, trong Nam thì thợ làm có tay nghề hơn nhiều nên ít ai lo chuyện rớt máy ra lắm

6. Trungmizu89

Trungmizu89 Tập Lái

Em ở ngoài bắc bác ạ....Vào head cũng bị chém.........ra ngoài bị thợ lừa chán lắm ạ.........
    Em đi ít,thấy xe yếu cũng xót......mà nghe tiếng tạch tạch trong máy cũng thấy ngứa ngáy lắm....
    Hồi xưa có con dream thái bổ máy xong nát như xe tàu nên em hơi lo :(...............
    Em có nên ra thợ đầu tiên thay côn,nếu k đc mới làm lại hơi không bác.

7. dior

dior Bằng A4

bạn cứ làm nồi lại trước cho bắt, còn dàn hơi nó cứ kiu lạch cạch vậy thì theo mình xoáy lòng lên cos là đc, nhưng funeo nó k êm hẳn đâu, do xài cam cò lăn nên nó vẫn có 1 ít tiếng xè của bạc đạn cò

tranngochai1979n0ria thích nội dung này.
  8. Trungmizu89

Trungmizu89 Tập Lái

Đồ đạc có gì phải chú ý không bác..kiểu đồ chính hãng hay đồ gì tốt không ạ...
    Bác cho e FB có gì e hỏi thêm cho tiện ạ :D

9. dior

dior Bằng A4

Đồ nào nó cũng có giá hết, đồ tốt có giá của nó, đồ thường cũng có. Với quan trọng thợ làm có chuẩn k. Đồ tốt mà thợ làm k chuẩn cũng thua

10. Trungmizu89

Trungmizu89 Tập Lái

Bác cho em sơ sơ giá của cái nồi côn để e tham khảo với.........
    Xe mới đc 3v nên làm đồ lởm xót xe lắm :(

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...