Future X không Fi - Nhớt đầy đủ mà vẫn bị lột Dên .

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi FUTURE X, 9/11/16.

1. FUTURE X

FUTURE X Bằng A2

Chào cả nhà .
    Mình có con Fu X 2011 không Fi , nhớt vẫn thay 1 tháng / 1 bình ( 1000 km nhé ) . Mình đi xe rất kỹ , nhưng hôm rồi nghe máy lạ quá , càng chạy càng kêu , mình nghe đúng là tiếng kêu của tay Dên , Mang ra tiệm , hỡi ơi xong luôn , xe dị lột Dên , mà mình suy nghĩ nguyên nhân mãi không tìm ra , thợ thì nói , xe Fu X hên xui , có chiếc bị lỗi , mà lại ngay chiếc mình . Nay mình làm lại cây Dên , xong bán xe luôn quá ,
    Buồn .

2. kythu95

kythu95 Bằng A2

:3 nhớt giả

3. bongxu_79

bongxu_79 Bằng A3

Chưa chắc do nhớt giả,có thể do bơm nhớt lên ko đủ hoặc tắc đường nhớt vào ắc dên.Thường thì khi đi xe nếu có hiện tượng lạ thì lặp tức k.tra ngay.Sợ nhất phụ nữ đi chỉ khi nào ko thể đi đc hoặc tiếng kêu quá to mới đưa ra tiệm thôi

4. dior

dior Bằng A4

Nhớt giả 1 phần, 1 phần lỗi bạc đạn rế tay dên lúc sản xuất xe, còn lại hên xui do quá trình chạy, nghiêng về 2 nguyên nhân trên nhiều hơn, ép dên xong vẫn xài bt, k có gì đâu mà lo

5. Thích Xe Độ

Thích Xe Độ Tập Lái

Bạn kiểm tra ốc thớt đề có ra hok chẳng hẳn đã lột dên đâu nhé

6. FUTURE X

FUTURE X Bằng A2

Mình xử dụng qua rất nhiều xe rồi , xe mà bị chẻ lốc giữa ( bung máy ) là mình không chạy nữa .
    Cũng ép dên xong rồi , chuẩn bị tiễn bận lên đường , kiếm vợ mới .
    Tks mọi người .

7. FUTURE X

FUTURE X Bằng A2

Không nhớt giả đâu bạn ơi . Tiêm bán nhớt và phụ tùng xe có tiếng ở Quận 9 đó .
    Thầy thợ mua đồ ở đây không à , giá rất tốt . Mình mua ở đây gần 10 năm rồi .

8. FUTURE X

FUTURE X Bằng A2

- Mình đang sở hữu 4 con vợ đây , 1 RSX ,1 Fu X , 1 Fu 125 , 1 Ab Việt 2010 , con vợ này mà bị như vậy , cho nó cưới chồng khác , rước em út mới về . Cho nên bị như vậy mình tức lắm . không rõ nguyên nhân .

9. n0ria

n0ria Bằng A2

con FuNeo 2008 của em chạy 85 ngàn km, em chăm xe rất kỹ. Tự tay thay toàn Shell AX5. Bỗng dưng vùa rồi có tiếng kê rè rè ở máy nhỏ sau to dần. Em linh cảm chẳng lành rồi nhưng do bận quá để đi cố mấy ngày thế là mang ra thợ thì cạn còn rất ít nhớt. xước xylanh và piston. Em qđ thay cả xylanh và piton nhưng vẫn kêu y chăng như lúc chưa thạy Thợ nói tay biên chưa việc gi. Thay mới bộ hơi xong mà nó vẫn kêu y chang thế mới đau chứ, bác nào có kinh nghiệm chia sẻ e cách chữa cho em nó.

10. n0ria

n0ria Bằng A2

Thực ra mình cũng tính cho con Fneo2008 cnày cho đứa em rồi cưới vợ mới luôn quá, nhưng ra xem Fu đời mới giờ xấu quá chừng à. Lại không nỡ chia tay em nó sau 8 năm gắn bó từ hồi vào ĐH. Không phải vì tiếc tiền mua xe mới mà vì xe bây giờ kiểu dáng nhìn hãm quá đi à.
    ---
    Mà xin hỏi các cao thủ là sau lần thay hẳn xylanh piton mà vẫn không hết kêu. Lần tới lại phải bổ nguyên cục máy ra liệu xe đi đc bao lâu nữa thì vứt ạ ??? được bao nhiêu % so với nguyên bản ???

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...