Rebel USA Garaga cho anh em nhà Notus SI125R

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi tungtruongnaked, 24/6/11.

1. pdk1990

pdk1990 Bằng A1

có ai chơi thử notus gắn máy cbr chưa? pro nào về xe tư vấn mình với....dự định là chơi vậy nhưng khi ca hốt thì ntn? làm sao để khi hốt vào mà vẫn thoát ra đc nha thanks trước

2. conquy82

conquy82 Bằng A2

Các bác cho mình hỏi muốn mua cái đồng hồ của si 125 mua o đâu và giá bao nhiêu ??

3. berserk

berserk Tập Lái

các bác cho em hỏi bộ nhông-sên-đĩa nhựa thì giá bao nhiêu với ở đâu bán ạ?
    thằng em mua con RC bên motorrok được 8 tháng mà giờ đĩa gãy răng hết rùi XD

4. daihiep_hugo

daihiep_hugo Bằng A4

Làm gì có loại nhông - sên - dĩa bằng nhựa hả bạn? Chỉ có xe 2 thì Aprillia mới xài nhông nhựa, nhưng đó là do cấu trúc xe nên nhà sx mới làm ra loại chuyên dùng cho Aprillia. Hiện chỉ có sên có phốt cao su (hay gọi là sên vàng D.I.D) là xài khá ổn. Ngoài chợ Tân Thành bán đầy. Xe Notus xài loại sên 428-H là được, giá khoảng 6 700 K gì đó.

5. nhockpg135

nhockpg135 Bằng A2

chào các bạn dam mê tiếng gầm hú cùa đông cơ 2 máy...có chút xíu kinh nghiêm nhỏ mún chia sẻ cho các bạn. dể vk dc uy lực hơn.......

mình xin chia sẽ voi các bạn: mình dã xổ lên 2 chái 49. suy tính thì khoảng 180cc đến 200cc. và em nó mạnh hon mong đợi.các bạn chỉ cần làm nhu vậy . rồi lên cho em nó thêm bình xăng bông mai 150 nhật là ok, nếu k thì malay cũng được. ngoài ra k cần làm bất cứ gì... cam . cò . mọi thứ dièu giữ zin....
    và mình dã tets thử , em nó hú tê tái tâm hồn lun. vì mình đng đi cây po của notus... và dây là thành quả....... an đứt ex từ đề ba cho tới hậu lun.. va test tốc độ thì 135km còn ga và lên nữa nhưng xe moi làm k dám bơm lúng..
    mình ở PHÚ GIÁO. BÌNH DƯƠNG.. nếu các bạn muốn biết rỏ chi tiết hơn thì alo 094783.3456 hoac 09253.22221. mình sẽ hướng dẫn cụ thể.. chúc các bạn thành công..

6. kizzky

kizzky Tập Lái

Anh em cho mình hỏi vài câu về bệnh chiếc notus của mình
    1: sáng đề máy thì nghe lụp bụp như ngộp máy 1 lúc lâu sau mới nổ lại bình thường là bị bệnh gì?
    2: xe có dấu hiệu bình xuống, chạy lên ga cao thì tắt máy điện ko có đề ko lên vậy là do bình?
    3: mình lên piton 52 cho con xe mình đc ko?
    4: thỉnh thoảng có tình trạng ga ko xả hết thì do ngộp xăng? mình đã kiểm tra dây ga nhẹ ko có dấu hiệu kẹt dây ga. Mình đang dùng bxc hoa mai vàng jp
    Mình mới chơi notú nên chưa có kinh nghiệm mong ae chỉ giúp!
    Cam ơn anh em! Mình ở Phú Yên nên cũng có ít người đi notus quá :*

#1506 kizzky, 3/5/13
    Sửa lần cuối: 3/5/13
  7. nhockpg135

nhockpg135 Bằng A2

nge noi bình xang 1 giây ga lúc nào cũng dễ bị kẹt lám ban ak. vì minh cũng đang đi bông bụp. dang tính lên bx đôi cho bốc ma chua có tai nguyên. xe mình lên 2 trai 49 rồi

8. yêu rừng

yêu rừng Tập Lái

các bạn ơi cho mình hỏi với. chiếc notus mình đi rung tay wa. đi tê hết cả tay có cách nào bớt rưng ko. thankkkk

9. yamahaR1speed

yamahaR1speed Bằng A4

1/ Sáng đề khó nổ thì canh lại xăng gió....
    2/ Lên gaz lớn bị tắt máy thì có thể do sạc bị hư, nhưng nguyên nhân chính trc đây mình từng bị là bị chết IC (nếu còn bh thì mang ra đổi IC khác, bh 6 tháng từ lúc mua xe)
    3/ Lên trái 52 vẫn ok, tại thấy nhìu người lên mak chưa thấy ai nói j.
    4/ Cái này là do bxc thui, thay cái khác vào là hết liền :))

Bik nhiu đó thui, ae nào chuyên môn cao thì góp ý nha :D

10. thaidu0ngpr0

thaidu0ngpr0 Bằng A2

ai đã lên két nhớt cho xe , cho em ít tấm hình tham khảo ạ , em đang muốn lên két nhớt cho xe , cho nhớt đi ra từ đâu và vào lại ở chỗ nào ạ ai biết chỉ giúp em với , em cảm ơn !

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...