Garage sửa chữa, kỹ thuật --- SUZUKI VIVA CLUB

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi biquangphuc, 8/11/11.

1. sonyvaio

sonyvaio Bằng A2

BUỒN NÊN LOAD HÌNH

#21 sonyvaio, 14/11/11
    Sửa lần cuối: 14/11/11
  2. dbcity20005

dbcity20005 Bằng A4

trần chuồng kiểu này ko đẹp bác à :)

3. sonyvaio

sonyvaio Bằng A2

Uhm,vì tui thik cái gì nó mới tí chứ đàng hoàng tui ghét lắm.Đôi khi sống mà lúc nào cũng khuôn phép wa thì cũng chán đúng không.Nói chung mỗi người mỗi suy nghĩ thôi,chủ yếu thik là nhích thôi

4. I'VivaR

I'VivaR Bằng A2

Mâm sport zin kiếm làm gì có nữa bác mua lại được bao nhiêu mình bán lại nè, ra quất lại cái mâm 2tr1 cho.

Chỉ bác như thế này có cách là mua mâm 2tr1 về xả sạch sơn xem có nứt gãy hàn chỗ nào ko, sau đó đem ra mấy tiệm tiện cho nó canh xem mâm có bị đảo không? sau đó dớt sạch mấy cái ba zớ chỗ đóng bạc đạn rồi bỏ đi sơn thì tỉnh điện hay hấp 3 lớp gì thì tuỳ. chứ mâm zin giờ có hàng cũ thôi mà hàng cũ chưa chắc tốt bằng loại TQ mới có thương hiệu

Bác Dũng đâu ra tay đi

Danh ngôn ngôn của lão Phúc "yêu hoà bình, ghét chiến tranh"

Bác up hình qua topic club viva đi

===== Bổ sung vào lúc 09:43 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 09:40 =====

Đã nhắc nhỡ nhiều lần làm xe hay mua đồ gì cũng vậy phải hiểu biết thì ko gặp hoạ sĩ thầy vẽ, còn lơ ngơ chắc chắn 100% ăn đạn.

Ông bà xưa có câu "Phi thương bất phú" mà thời buổi làm ăn đắt đỏ canh tranh gay gắt thành ra nó là "Giang thương mới phú"

#24 I'VivaR, 15/11/11
    Sửa lần cuối: 15/11/11
  5. Mister8x

Mister8x Bằng A1

về thợ tháo bánh sau, đĩa sên ra kiểm tra tình hình bạc đạn bể hết + sơ mi thì mòn cần làm lại.
    => đành kêu thợ ráp lại chạy tạm để vô SU Ng Văn Trỗi làm.

Có bác nào làm bro Dũng này chưa?
    sơ sơ cũng nhiều tiền rồi. bác bác nào biết thợ làm tốt ở bên SU Ng Văn Trỗi cho em với.
    Thank for reading.!

#25 Mister8x, 16/11/11
    Sửa lần cuối: 16/11/11
  6. sonyvaio

sonyvaio Bằng A2

Tóm lại được 3 chổ mà bạn nên ghé thăm :
    - đầu tiên để nó nhận xe bắt bệnh xe mình hỏi nó tại sao bị như vậy sau khi nó trả lời xong nghiệm lại xem có đúng không (nếu bạn bít chút ít về xe ) nếu bước 1 ok thì sang bước 2
    - hỏi nó làm những điều như nó nói hết bao nhiêu (nếu mắc thì kêu nó đi chết đi vì ăn giá cắt cổ,nhớ tham khảo giá trước nhe )
    - và bây giờ là 3 chổ đó : Su minh thành ở Phú Lâm (nghe nhìu người khen hay ),Su Nguyển Văn Trổi (nói ông Dũng là rất ok ), Su Trần Hưng Đạo (vô gặp Hào trưởng trạm hoặc Phúc Lớn vì ở đó có 2 Phúc )

Lúc trước mình cũng như bạn tốn 7 chai để sửa xe mà có nên cơm cháo gì đâu nhưng mình sửa ờ Su Trần Hưng Đạo mình thấy hài lòng (theo ý chủ quan của mình thôi )
    Cuối lời mình mới sửa chổ Su Trần Hưng Đạo gặp Phúc thấy ổng cũng được mà tốt nhất là gặp Hào
    Xin lưu ý nữa là ông Hào nghĩ Thứ 2 ,ông phúc nghĩ bửa thứ 4 (nhớ nhớ là như vậy):D:D

7. Mister8x

Mister8x Bằng A1

up cho câu hỏi của mình, giúp mình với nào

mình đang lăng tăng quá.

8. sonyvaio

sonyvaio Bằng A2

Hôm nay xe bị hư phốt đề do lâu ngày nên cao su chặn nhớt chai cứng nên nhớt vào, dẫn tới đề không được.
    Hỏi đại lý Su : Anh ơi !! có bán phốt đề Su Viva không ??
    KTV : Bao đi kiếm hết thành phố không có chổ nào bán đâu
    Me : Chẳng lẻ hư phốt đề mà mua cục đề mới sao ????:-/:-/
    KTV : Uhm,kiểu của nó là vậy
    Me: Cúp máy luôn (chủi thề ) :D:D
    Dạy học xong ,ăn cơm Tân Thành thẳng tiến
    Me : Em trai cho anh hỏi có bán phốt đề Viva không ,???
    Em trai: Không có anh ah , anh ra ngoài Tạ Uyên mua,chổ đó chuyên về phốt đề
    Tấp xe vô một tiệm của Em đẹp gái >:D<>:D<
    Me: Em gái cho anh hỏi có bán phốt đề Viva không ??
    Em gái : Có anh
    Me: Lấy anh loại tốt nhất VN :D:D
    Em gái đưa ra phốt đề thử vào vừa khít quá mừng ,mua luôn 2 ron cao su luôn
    Tổng thiệt hại :
    - Phốt chặn nhớt : 45K
    - Ron cao su lớn : 20K
    -Ron cao su nhỏ : 20K
    Về nhà tự sửa luôn không cần đem ra tiệm B-)
    Xong ..Gắn lên xe ,nhấn nút đề xe nổ máy liền LET'S GOO

#28 sonyvaio, 17/11/11
    Sửa lần cuối: 17/11/11
  9. mradven

mradven Tập Lái

Chào cả nhà, mình mới lượm dc 1 em Viva 99 còn IC zin Denso khá ngon B-) (thích nhất quả này). Xe hỡ bạc rầu, đi thay piston + bạc mới (Yama made in Japan) không đủ lúa mua đồ Su + ron đầu luôn = 125K. Thay luôn quả Buri NGK-R dành cho Su 45K.
    Về cho thợ quen lên cos 1 lắp vô chạy mạnh gì đâu B-) nhưng ko biết sao nó lại phát ra tiếng cọc cọc ở đầu. Không biết phải tiếng dọng đầu ko nữa. Để garanti mới nghe còn lên ga thì hết??? :-/ vậy là sao ta?
    Thiếu xăng >>> dọng đâu (giống mấy con Ex nhưng Ex lên ga mới bị)
    Canh Piston sai >>> dọng đầu 80%
    Mâm lữa bị cạ đâu đó >>> nghe cọc cọc
    Do nồi cũ >>> dọng nồi 60%
    Không biết bị trường hợp nào ta? Để kêu thằng thợ quen nó canh lại cho chính xác.
    Các bro có ai bị như xe tui hông? Cho mình ít kinh nghiệm nên canh chỉnh như thế nào để hết tiếng đó, và nguyên nhân từ đâu?

10. Mister8x

Mister8x Bằng A1

dạo này nhà mới ít ai ghé thăm quá, và giờ cuối năm nhiều xe hư nữa rồi. xe mình vẫn chưa đi sửa đc,
    đóng lại sơ mi thì vo SU hay làm ở ngoài, bạc đạn thì mua và nó có chịu làm ko?
    bộ bạc đạn của xe trong SU ng văn Trỗi sao rẻ vậy tầm 300k họ nói là hàng việt nam

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...