Rebel USA Garare kỹ thuật cho dân mê CB125R

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi AveCbr, 29/5/11.

1. quyen8819

quyen8819 Tập Lái

Bác ơi xe cho em hỏi phát là xe chạy có ổn không ạ? có bị trục trặc gì không ạ, bác cho em cảm nhận về em này với

2. cloudstrife8x

cloudstrife8x Tập Lái

Bác sĩ cho em hỏi tí! Hồi tháng 11-2013 em có mua chiếc cbr125r ở LTR! Lúc mới mua về xe nó đã bị các bệnh sau
    - Thứ nhất cái đồng hồ xe đèn N nó hay bị nhấp nháy (dù xe đang chạy hay đứng yên cũng vậy),
    - Thứ 2 cái thắng sau khi đạp thắng nó cứ bị giựt giựt. Mỗi lần ôm cua đạp thắng sau mà nó giựt giựt rất dễ đo đường.
    - Thứ 3 là mỗi lần rửa xe. Khi nước tưới vào mặt đồng hồ thì đèn N nó lại sáng mặc dù đã rút chìa khoá!
    - Thứ 4 là số 1,2,3,4 xe chạy rất ì
    (số 1 chỉ kéo được đến 10km ; số 2 đến 20km; số 3 đến 30km; số 4 đến 37km là em phải sang số tất cả đều ở vòng tua 4000) tốc độ như vậy có phải là có vấn đề không?

Em đem lên LTR nhờ kiểm tra 2 lần rồi mà lần nào cũng bảo cái thắng nó như vậy không chỉnh được, còn cái đồng hồ thì bảo nó bị chạm mass cũng không sửa được. Bảo cứ vậy để chạy không sao! Nhưng mà xe mới mua mà bị vậy thì rất là ức chế! Vậy cho em hỏi. Những vấn đề trên em có được sửa hay thay đồng hồ khác không! Hay là do các anh làm biếng không muốn sửa!

3. nguyenhuuvinhbt

nguyenhuuvinhbt Tập Lái

chạy cũng bình thường .xe chạy 2 năm nên hơi bị kêu sên cam.xăng chạy khoang trên 35km/lit mình đã thử .mình đi k bị hư vặt.chạy nhanh thì hơi rung tay

#843 nguyenhuuvinhbt, 25/3/14
    Sửa lần cuối: 25/3/14
  4. nguyenhuuvinhbt

nguyenhuuvinhbt Tập Lái

chạy cũng bình thường .xe chạy 2 năm nên hơi bị kêu sên cam.xăng chạy khoang trên 35km/lit mình đã thử .mình đi k bị hư vặt.chạy nhanh thì hơi rung tay

5. Đinh Phong

Đinh Phong Tập Lái

Cho em hỏi :
    Em có chiếc cb 125r đời 2011 đang chạy, rất thích và trong dịp tết này em muốn lên cc cho em nó , e có đọc là lên trái r lên gia tốc là s em cũng k hiểu lắm , và giá cả bao nhiêu ? Em cầm chừng 5tr thì lam được những gì ? Em muốn xe có hậu có đề , NSD e cũng mòn , xe không lỗi lầm gì , chỉ hơi kêu máy , cam cò thì phải , với lên tốc cao thì bị rung tay lái , tê tái cái tay kkk
    Xe em đi bxc bông mai của nhật . Rồi cũng có dự định đi xa , tuè tphcm lên Đà lạt , nếu làm v thì đi có bền k ? Sợ đất khách quê người mấy anh chém bất bá bít đường về :))
    À cho e hỏi thêm thay nhớt loại gì ngon ạ ?? Giá bao nhiêu ?

6. DÂN TRẦN

DÂN TRẦN Tập Lái

chào bs cho minh hỏi . minh mới đi con xe rebel 170 , xe đi hay bị tắt máy , khi dừng lại đê k nổ kt thi k có lữa lên bugi . mà lữa từ mâm lửa lên ic thì có nghi hư ic , nhưng thay ic khác vào vẫn k có lữa . xin bs vui lòng giúp đở . Vi mới đi loại xe thôi nay . xin cám ơn bs nhiều .

7. longkawail

longkawail Bằng A2

Lửa từ mâm lửa có, ic đã thay thì a nên thay luôn mobin sườn, có thể mobin sườn chập chờn rồi

8. vuminh20192

vuminh20192 Tập Lái

Xe mình dạo này bị tiếng kêu gõ đều ở máy, đã tăng xích cam nhưng vẫn bị, ngoài nguyên nhân là dão xích cam còn nguyên nhân gì nữa ko nhỉ?

9. vuminh20192

vuminh20192 Tập Lái

Cho mình hỏi là le gió của cb125r ở chỗ nào, ko thấy có sách hướng dẫn hay hình ảnh trên mạng

10. choemyeuqlan

choemyeuqlan Tập Lái

chảng ba cb125r bi gay gio lam sao may bac oi

File đính kèm:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...