Giấy tờ xe bị anh photocopy kêu là đồ giả

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi Haizz, 25/9/19.

1. Haizz

Haizz Tập Lái

Xin chào anh chị em, mình là thành viên mới, biết diễn đàn qua topic mobin xe hơi cho xe máy.

Chả là em đi đăng ký xe máy (jupiter) ở Gia Lai, từ SG về bấm số, rồi lấy biển, 4 bữa sau con em gái ra lấy cavet rồi trao tận tay cho em.
    Xong em đi ép plastic, anh chủ tiệm photocopy cầm xong cười cười nháy nháy mắt, sau thì ảnh hỏi 1 câu : 'Anh làm giấy xài tạm ah?' Xôi thịt 1 hồi thì ảnh mới chỉ thẳng cho mình biết:
    - Cavet mình không có dấu giáp lai (mặt sau).
    - Hình ngôi sao đóng dấu ko phải ngôi sao, nó là hình 5 cánh cong cong như nan hoa mâm đúc vậy, mà mờ lắm.
    - Ảnh kêu thẳng : con dấu này là in từ máy in HP, HỒI LÂU EM LÀM NHIỀU EM BIẾT (nghe đáng sợ không cơ chứ).
    Rồi ảnh rút ví show hàng cho mình xem, đúng là của anh ấy khác thật. Chốt thêm 1 câu là đưa giấy này ra là C.A giam xe liền!
    Về nhà cũng search Google, cũng soi của mình thì thấy cũng lưng lửng, nói chung 50/50, mặt trước cũng thấy giun đỏ...
    Giờ ra ngã tư nhờ anh giao thông kiểm thử thì e là thất sách, nên mạo muội nhờ anh chị em cho đôi lời phán xét. Nhất là anh chị nào ở Gia Lai thì xác nhận giùm em với!
    Hình thì em lấy trên mạng, tại thấy giống 3 vấn đề trên thôi nhé.
    Cảm ơn :)

File đính kèm:

2. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Xem hình ảnh không ai dám khẳng định đâu anh!
    Theo ý kiến của em thì giấy này là giấy thật, muốn chính xác thì phải cầm trên tay soi 69 kiểu mới chắc ăn, giấy giả giờ tinh vi lắm chứ ko như hồi trước đâu mà nhắm 1 mắt cũng phân biệt được.

Haizz thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...