Giúp đỡ về thai trái piston cho wave rs 110

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi huyphuong08, 29/4/10.

1. dior

dior Bằng A4

tháo cái e điện ra gắn bình centa 110, 125 hay 150 gì đó vô cho dễ canh xăng. ic độ là ic gì? kiếm con ic zin gắn lại thử xem sao. đi lại nsd 14-34. dàn hơi căng căng 1 chút, chỉnh lại nhiu đó nhích hơn 95 dc chút àh

2. Kyeuro

Kyeuro Tập Lái

Chao cac bac,em vua moii bt choi xe khong lau nen con ga lam,nho cac bac chii giáo
    Xe em la RSX 100-em đã lên nguyên bộ đầu nòng,dên,future 1,cam 6.5mm --->chay dc 100km/h
    Giờ em đang đinh xồ trái piston 110,đi nòng citi 110,không bt lên vậy xe chạy có ok không?xe chay co hay bị dộng hay phá máy giữa đường không?co bác nào co kinh nghiem chi giúp em nhé
    tks

3. ThangSmall

ThangSmall Tập Lái

@@ K bik xe bạn bị gì or là do thợ canh k chuẩn, mình cũng wave s100 lên trái 110 dên lớn, ic zin, nsd 14 34. Chạy mút chỉ cà mao. >12x nhé. bạn xem lại BXC mình đang đi bình centa 150. Chạy zo lắm nhẹ xe. K đua bơi. Bài bền nhé.

4. Maz9717

Maz9717 Bằng A2

xoay trai 52 chay duoc roi cao wa chay mau hu trai 52 lam bac lai di them dan lua chuan la ok

5. hailua1088

hailua1088 Tập Lái

xe minh la wave tq,nhung mjnh da di den lon.gio minh tinh di long 110 sym va dau anpha douc ko may pro.mong may pro chi .thank........

6. hailua1088

hailua1088 Tập Lái

xe minh la wave tq,da di den lon,mong may pro chi minh bai nao di nhe may ma ben,mã ngoai 110 la duoc.thank.......

7. langtuhanoi

langtuhanoi Bằng A1

Các bạn cho mình hỏi bạc piston zin và lòng zin của HONDA WAVE S 110 là hàng Nhật hay Việt Nam nhi?

8. htdhuy

htdhuy Bằng A2

nếu xe vẫn đang êm thì bạn làm lại nồi 4 lò xo như wave dream là xe nhẹ và đề ba nhanh rồi.còn lên trái phải sữa chảo lại đó bạn. và lên ic+bxc nụa nên khuyên bạn nếu không đam mê tốc độ quá thì làm như vậy thôi . vì dòng s,rsx110 khá khó chịu. chưa kê thầy thợ làm không đúng tiền mất tật mang đó.kinh nghiệm là vì mình sữa cứu nhiều xe đi bài mà chạy không được.vài dòng tư vấn cho bạn.mình chỉ khuyên vậy.nhưng nếu tìm được chỗ nào đủ kinh nghiệm và uy tín thì vẫn nên làm . thân chào bạn.

9. htdhuy

htdhuy Bằng A2

không nên thay cam nha bạn.vì cơ bản cam zin độ mở của và đường chạy của cam đã độ rội thay cam chỉ tiền mất tật mạng còn ko tin ban qua ben quoc dung 3/2 co cam độ đó. chú thích là dòng wave s rsx 110 chạy 105>110 là có thật.vì có lần đi QL51 đã thử xe mình chạy cầm ga 110 mà chiếc wave s110 zin chay ngang lunchỉ khi lên hơn 110 mới bỏ được.cơ bản dòng xe này bị giới hạn bộ lửa cũng chỉ đúng 1 phấn thội nó còn nằm ở phần nồi. kinh nghiệm chinh chiến trên dòng xe này quá nhiều nên có vài dòng tư vấn và góp ý cho anh em tránh tiền mật tật mạng đã từng có chiếc wave s110 đời 209 zin hết chỉ làm lửa mà chạy ngoài 12x. thân chào anh ẹm

10. Phong cùi

Phong cùi Tập Lái

Xe mình dream 110 TQ ms xoáy lên trái 52mm xoáy supap thay đạn đồ lại tháy nó ì quá k mạnh như trước n

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...