giúp e với,do ko bít chơi ngu lấy cana đánh dàn nhám bây h bị hư hết rùi

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi khunglongkon, 25/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

đúg gòy, vote cho pác nè, tại nó dính chặt wá nên làm biếg chà thì sơn lun cho lẹ, sơn để e còn kiếm mấy húp cháo sống wa ngày nữa :)):)):))

2. Nhân_lu120

Nhân_lu120 Bằng A1

Kakaka Cái này mình bị rồi nè , rửa bằng xăng hay bằng chất tẩy rửa zì cũng ko hết đâu>:)>:). Có 1 Cách này rất hữu hiệu nhưng phải làm nhiều lần mới hết .
    Đầu tiên rửa xe sạch sẻ , rồi lau khô sau đó chạy ra mua 1 chai nhớt ko thì ra tiệm sửa xe nào xin nhớt dơ của nó củng đc nhớt dơ càng tốt rồi về lấy bông gòn se vào cây đũa và chấm vào nhớt rồi tha lên chổ bị ố , phải làm thật kỷ và đều và cứ thế vài ngày sau rửa xe lại làm tiếp (sau khi làm xong chổ bị ố rất là đẹp luôn ;));)) ).Vì làm 1 lần ko hết đc đâu , ko cấn phải đi sơn lại chúc bạn thành công :).

3. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

chà, nhìu bài wá ta :-B:-B:-B Để chút e ra quậy cái dàn nhám xe e thử :-B:-B:-B

4. khunglongkon

khunglongkon Bằng A2

thank all ae biker rất nhìu vì đã chỉ cho e đề mai e làm thử koi sao^^
    hix hog bít máy nhà e sao mà bấm trích dẫn ko dc nên ko thể tl hết cho các ae biker mong ae thông cảm ^^

5. okio

okio Bằng A4

còn ko dán decan đen nhám lại đi bác !!! mà đồ nhựa ya rẻ mà mua miếg khác thay đi !!! chứ dàg nhựa nhám mà sơn bám ít bền lắm

6. nhopiu

nhopiu Tập Lái

Chẳng việc gì phải sơn lại cả. Trước em cũng lọ mọ lấy Cana đánh vào sần nhựa sần như thế này, dĩ nhiên là nó cũng lem nhem. Sau rồi em để nó khô, rồi lấy xi đánh giày (xi đen của Thái ấy) bôi vào, lấy bàn chải đánh bóng như đánh giày, kết quả là đẹp không thể tưởng tượng,y như mới. Bác chủ topic mua 1 hộp xi Thái về mà đánh lại, đừng khổ sở mang đi sơn lại khéo lại lỗ.

7. zuzuhakuso

zuzuhakuso Bằng A2

nhìn cái này đau lòng quá đi ............

8. tony98

tony98 Bằng A2

Lấy nhớt của xe thải ra đánh vào là bóng lại ah ban. Nếu kỹ thi rửa bằng nước xà phòng trước hay rửa xe xong rồi làm zậy. Bảo đảm với bạn là sẽ hết....;)

9. babykid

babykid Bằng A1

Hôm trước có thằng em nó chơi ngu lấy bút xóa vẽ lên cái zè sau của mình ( lúc xe mới mua chưa có biển số ) ... mình lấy chút cana ngồi đánh thì vết bút xóa bay đi , cũng đâu đến nỗi như mấy tấm hình của chủ topic đâu ... chắc bạn hơi lạm dụng cana thì phải :D

10. cuipap

cuipap Bằng A4

Sơn lên ko bám dễ tróc lắm bác ơi, mấy miếng này rẻ mua dc thì mua đi, còn ko ra mua chai WaxOne về xịt lên rồi lau sạch là hết àh, nếu rửa xe lại vẫn còn thì làm lại chừng vài lần là nó đen là àh :D

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...