Giúp em lên máy 54 dên chích

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Biker xams, 15/11/18.

1. Biker xams

Biker xams Tập Lái

Chào toàn thể các anh em trong gr biker vn
    Mong mọi người đọc qua bài và cho em xin cái góp ý, em còn gà mờ nên muốn học hỏi nhiều hơn từ các đàn anh.
    Em có con wave 50 trung qQuố đang ở 54 đầu cao, dên nhỏ và cam 6.5 li và bình 150 centa lửa zin,
    Nay em có tí tiền ( ít à ) em định chích ắc 3 li và chế bơm rời cho dên nhỏ luôn,
    À mà cái nhông bơm nhớt gắn vô cây dên kêu như thế nào ạ, em kiếm mua mà hông có (hổm thấy anh kia chỉ lên bơm rời cho dên nhỏ nên muốn làm cho đỡ chi phí)
    Nồi thì em làm rồi, còn chảo thì em định đi magic 22 24 thôi cam cũ 6.5 li
    Dên nhỏ chích 3 ly nên em định gọt trái đầu cao xuống cho nó bằng hoặc 3 bạc lỡ
    Em chủ yếu đi xa 100-200 lực thì như wave zin được rồi, chủ yếu là đề nó giãn ra thôi. Hiện tại em đi nsd 15- 32
    Các anh tư vấn em là có đưọc hông và cái nhông để chế bơm bơm rời kêu là gì và giá ntn, ai biết về cái ắc chích 3 ly thì cho em xin giá luôn ạ, thêm tí nữa nếu đồ em ra hết thì công thợ ăn tầm bao nhiêu là hợp lí
    Cảm ơn mọi người, khi nào làm xong hứa là cho review

#1 Biker xams, 15/11/18
    Sửa lần cuối: 15/11/18
    Nhanlxag123 thích nội dung này.
  2. dior

dior Bằng A4

Lên bơm rời cho dên nhỏ thì khoan chốt giữ bơm trên dên rồi làm thôi
    Dên nhỏ chơi 3 bạc thì đi lòng anpha canh hay hơn lòng ngắn dream. Gọt trái, Làm chảo đầu xupap lại
    Muốn cho xe dãn ra sắp nsd lại cho đúng chứ sắp vậy sao chạy. Xe dên nhỏ mà sắp nsd như dên đôn hơi hám lực đâu mà kéo

3. rango

rango Bằng A4

Tui chơi dên lớn còn chưa cần xài đến nhông 15. Xe nhỏ tí mà xài tới nhông 15 nó kéo nổi à

4. Hải 219

Hải 219 Bằng A2

Dên nhỏ chít 3li chạy cũng đc. Làm bơm rời cho dên nhỏ dễ mà. Chạy 1-200km bt, nhưng nên dìu máy chứ đừng cố ép là đc, dên chít khó gãy chứ k phải k gãy
    Xe lực máy dên nhỏ đâu đc nhiêu mà sắp 15-32. Sắp phải tùy vào lực máy chứ sắp như học sinh cấp 2 lấy nhông chia dĩa, dĩa nhỏ thì tốc độ cao hơn thì ng ta k cần phải làm máy hoặc thợ máy thất nghiệp lâu rồi

5. Biker xams

Biker xams Tập Lái

Đi vẫn nhẹ nhàng, còn chở chở người thì hơi đì 1 tí

6. Biker xams

Biker xams Tập Lái

Cái nhông bơm rời đó mình kêu là gì v ông, giá nó tầm nhiêu

7. Biker xams

Biker xams Tập Lái

Cho mình hỏi là ắc chích 3 ly mua ở đâu, và giá ntn v bác

8. Biker xams

Biker xams Tập Lái

Đi nsd này thì đề ba so với wave alpha nhật tầm 8/10 còn số 1 tầm 40+

9. dior

dior Bằng A4

Thì gọi là nhông bơm rời chứ gọi là gì

10. Hải 219

Hải 219 Bằng A2

Quan trọng số 1 làm gì. Theo mình biết nó cũng chỉ là số tải. Cỡ nào số 1 kéo k đc. Mấy số 3-4 nó có tải nổi k chứ. Còn làm 54 dên nhỏ cam to mà depa 8/10 so với 50 dên nhỏ cam nhỏ thì cũng có gì đâu đặc biệt. Làm thì mình chỉ biết ng ta làm gì cho mình thôi, K chuyên đụng vô phí thời gian lắm

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...