Giúp mình vấn đề điện xe máy mọi ngươi ơi !

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi dangkhanh44, 25/3/20.

1. dangkhanh44

dangkhanh44 Bằng A2

Xe mình RSX 110 choá có gân, đã lên sạc 150 có tách mass, đi điện bình. Mình dùng XHP50, kèn anpha đời đầu, đã thay cục chóp xinhan cho no chóp nhanh hơn xíu. nhưng khi mở đèn pha, xi nhan, bấm kèn thì kèn kêu không nỗi mọi người ạ. Thay bình mới rồi cũng vậy mọi người ạ. Mấy bác cao nhân giúp em ạ

2. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Dùng relay cho kèn là ầm ầm nhé.

3. dangkhanh44

dangkhanh44 Bằng A2

Mình đã khắc phục rồi. Mình làm cách khác. Gắn relay kèn là để cái relay đó trước nguồn điện vào nút kèn và lấy trực tiếp điện bình lên đúng hok.

4. dangkhanh44

dangkhanh44 Bằng A2

Mình đã khắc phục được rồi mọi người ạ. Xe mình tự làm, Do 3 năm trước mấy clip trên mạng bảo gắn relay để ổn định dòng điện, điện qua relay sẽ tích điện tốt nhất gì đó mình thấy Relay chỉ có nhiệm vụ giúp bảo vệ tiếp điểm công tắc trên xe máy nên mình thấy phi lý, mình cũng không làm cái relay dưới sạc và không nghiên cứu nó để đó có mục đích gì. Đó là điều sai sót của mình nên xe mình khi xi nhan, tingtong,kèn, đèn pha thì kèn kêu không nổi. Nay thì biết mấy cha đó chả ai nói chính xác công dụng của Relay dưới sạc cho tụi mình biết để họ bán cái sợi dây lên sạc với chuyển điện bình cho mấy bạn không có nghiên cứu. Tác dụng của Relay đó là để lấy điện trực tiếp từ bình lên thông qua cộng dây màu đỏ đi trực tiếp từ bình ra cục sạc. nếu ko có Relay thì điện sẽ thông mạch lên thẳng công tắt và mở đèn không cần mở chìa khóa xe luôn ạ, Relay đó hoạt động bằng điện sau ổ khóa. khi có điện sau ổ khóa thì Relay sẽ cấp điện trực tiếp từ bình lên công tắt. Mình nghĩ mọi bộ lên sạc chuyển điện bình đều thực hiện như vậy

5. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Relay có rất nhiều ứng dụng khác nhau, tùy vào nhu cầu sử dụng mà tùy biến.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...