[Hà Nội] Hỏi: Chỗ nào sơn viền đỏ trên vành đúc rẻ mà đẹp

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi IamRSX, 4/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. IamRSX

IamRSX Tập Lái

Hiện em đang muốn sơn viền đỏ cái vành xe wave (giống như vành mấy con Nouvo có viền màu ấy). Các bác ở Hà Nội có biết chỗ nào làm đẹp mà rẻ thì cho em biết nhé.
    Cho em biết giá để sơn là bao nhiêu?
    Em thấy có bọn nó dán decal , vậy dán decal có bền không? đi rửa xe có bong không ạ? Và nếu dán decal thì hết bao nhiêu tiền ạ?

2. missworldknt

missworldknt Tập Lái

có cùng câu hỏi với bro này nhưng khác là ở HCM nha

3. nadan

nadan Bằng A1

dán decal đi bác sau này về zin cho dễ nha chứ sơn rồi mún về zin là bộn tiền đó.giá sơn thì ko rõ còn dán decal thường thì rẻ bèo còn thích chơi phản quang thì lên cầu gô mua 50k decal phản quang vể cắt rồi tự dán.thấy có ích thì thanks mình phát nha.:d

4. nuovo5579

nuovo5579 Bằng A2

Choài ơi!Dán decal đi cho nó lành>:),sau này không ưng ý thì lột ra.Sơn chi cho mệt,lỡ chán phải cạo ra hả pa;))

5. happyboy161

happyboy161 Tập Lái

Dán đề can đi bro, hôm trc nghe mấy bro trên này khuyên mua đề can phản quang ở Cao Ba Quát -> ra hỏi thì các hàng đều không có, có ông thợ còn k bik nó là gì -> nản:-/. (Cao Bá Quát chỉ dán đề can thường thôi).

Hỏi mãi mới ra Nguyến Thái Học (phố này chuyên đề can quảng cáo), mua cực rẻ. 20k cho miếng 20cm x 120cm. "Loại này made in Mao Trạch Đông nên rẻ, còn loại của USA đắt hơn nhưng không còn" <- bà chủ quán nói vậy. E làm luôn 20k màu đỏ.

Về dán thử, lần đầu cắt sợi 4mm, dán thử lên cũng tàm tạm. Nhưng do tay nghề non kém + 4mm là dày quá nên nó bị nhăn. -> rút kinh nghiệm lần 2, cắt 3mm là đẹp.
    Đi 2 tuần, rửa xe mấy lần vẫn ok nè. chup ảnh kool phết!;))

Bro chú ý nhé, trước khi dán thì nhớ rửa xe, để thật khô và lau sạch chỗ sắp dán (cái viền vành = Cana thì cành tốt) + phủi sạch cát trên lốp nếu không trong lúc dán cát rơi vào là vất đi đó (e bị rùi :(), dán đến đâu miết mạnh tay đến đó. Nhớ là dán xong thì kiếm cái bật lửa hơ qua rùi miết mạnh tay lân nữa là ok.
    Đấy là chút kinh nghiệm dán đề can của e.

6. IamRSX

IamRSX Tập Lái

Bác http://www.bikervietnam.com/bfrm/member.php?u=167676 cho em hỏi : "20k cho miếng 20cm x 120cm" là decal phản quang hay decal thường ạ?
    Miếng đó dài 120cm vậy mình phải dùng tầm 3 đoạn mới dán được kín cái mâm, có loại nào dài để dán kín luôn không hả bác?
    Bác mua ở cửa hàng nào trên Nguyễn Thái Học? em chưa ra phố này bao giờ nên không rõ ở đó có nhiều cửa hàng không.

#6 IamRSX, 4/10/09
    Sửa lần cuối: 4/10/09
  7. anhlinh852004

anhlinh852004 Bằng A1

ra mấy hàng bán giấy trên Hàng nón hàng nào chẳng có giấy phản quang.mua về ra hàng cắt chữ vi tính làm 10 dòng 4mm về tự dán cho đẹp

8. mrchung

mrchung Tập Lái

cho minh hoi cho nao Nguyen Thai Hoc ay nhi?

9. IamRSX

IamRSX Tập Lái

Ở Hàng nón bán có rẻ không hả bạn? Hôm nay qua Cầu Gỗ hỏi mua nó đòi 50K 1 miếng 20*120cm :-S

10. happyboy161

happyboy161 Tập Lái

Đấy là mình nói tem phản quang đó. Chứ mua màu đỏ thường thì ở đâu chả có. Sao phải mất công tìm!!!:)|
    Hic, bro đi vành bao nhiu mà cần 3 đoạn, mình đi AB nè, 1 đoạn là còn thừa đó.
    Vành AB 14 inch, mà 1inch = 2.54 cm -> 14 inch ~ 36cm.
    Công thức này hồi cấp 2 nhé: 36 x 3.14 ~ 112 cm. Vậy cần 1 đoạn dài 112cm để dán kín vành 14' nhé. Còn các xe khác cứ thế mà tính. Khổ rộng là 120cm nên k có dài hơn đâu. Nếu vành to hơn thì chịu khó ghép vậy!:(

Còn trên Nguyễn Thái Học chỗ gần Cửa Nam đó. Chú ý 1 chiều nhé, đi chậm 1 tẹo, nhìn là thấy ngay mà. Đầu tiên cứ hỏi mua 1m hết bao nhiu, rồi nói mua khoảng 20cm về dùng thử thôi. Chứ nói mua 20 cm từ đầu có khi họ không bán đâu.
    Hehe, cố posst đây đủ cho ae, thấy hay thì thank 1 cái lấy BKD;))

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...