Hayate Hayate và tiếng kêu lạ khi tăng ga hơn 40 km. Tạm biệt tiếng kêu lạ ....

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi titan161, 27/4/13.

1. titan161

titan161 Tập Lái

29/4/2013
    Tình hình là S.H của anh em hayate bị lỗi tiếng kêu lạ ở gầm xe khi lên ga 40km .và đến 60km thì it nghe hoặc là không nghe nữa . Hôm nay mình làm 1 cuộc hành trình đi tìm tiếng kêu lạ . Trước kia mình ghé vào Su Quang Trung thì được phán là bình thương ko có lỗi gì hết . Đến Su Nguyễn Oanh thì đòi thay chén cổ , vệ sinh bộ nồi .... tổng chi phí cho các vụ trên là 980k -1t500 nên mình dẫn xe ra về . Vì còn bảo hành mà đòi tiền nên ức chế ra về .
    Hôm nay sẵn dịp về Bình Dương nên ghé qua Su 61 YerSin Binh Dương thì bất ngờ vô cùng . Anh em ở đây tiếp đón khách lịch sữ vô cùng . Test xe và giải quyết vụ việc nhanh chống . ( Anh Cường KTV rất chu đáo . ) Sau khi giải quyết tiếng kêu kít kít kít ở bánh sau ( vệ sinh bố thắng , cà vành măm xe ....bla...bla.... không để ý lắm lúc này mắc nghe điện thoại ) . Khi ra thanh toán thì anh Cường nói thôi ko có gì lớn lao nên không lấy tiền . :)
    Nhưng xe vẫn còn kêu 1 chỗ khác . Anh Cường nói do dây cua-ro bị chùng , để chạy cũng được hoặc thay cũng được nó không ảnh hưởng gì hết . Mình dẫn xe ra về vì khắc phục được 1 lỗi .Thay dây cuaro xong .
    Thế là hết kêu. Tạm biệt những tiếng kêu lạ . Tính chụp hình cho anh em xem từng bước nhưng do bận việc nên không chduoc976675 . Anh em ai bị giống mình thì theo các bước trên nhé .

2/5/2013
    Hix hix .... Hôm nay đi về Bình Dương thăm nhà .... lại tiếp tục nghe tiếng động rần rần đó . Giống như lạ bị khựng , ghì máy lại khi lên tốc độ 40km/h đến 60km/h nghe rất rõ / Trên 60km thì không nghê hoặc nhanh quá nên ko nghe được . Vì tiếng kêu đó chạy theo tốc độ , nhanh thì nghe nhanh , chậm thì nghe chậm . Nó theo vòng quay . Ai đã gặp và đã khắc phục được xin chỉ giáo với . hix hix , giống xe tank quá ! Các việc đã làm cho em nó -- kiểm tra bố thắng , vệ sinh nồi sau , thay dây cuaro ---> vẫn còn kêu ai giúp với . Đã vào 3 trung tâm bảo trì . 1 SUZUKI Nơ Trang Long , SUZUKI Nguyễn Oanh , SUZUKI Bình Dương ( anh em Bình Dương rất thân thiện và hiếu khách ) nhưng không khắc phục được huhu

#1 titan161, 27/4/13
    Sửa lần cuối: 2/5/13
  2. t2ys2n2t

t2ys2n2t Bằng A4

Xe mìh ko gap. nhữg trườg hợp này

3. tamdhla

tamdhla Tập Lái

Xe mình cũng bị kêu tương tự như vậy, nghe rần rần dưới gầm xe, nhưng nghe kỹ thì hình như tiếng kêu phát ra từ khu vực bánh sau, phía bên ống bô. Khi lên ga tăng tốc thì bị kêu, khi giữ ga ở tốc độ khoảng 40km/h cũng bị kêu. Mình chuẩn đoán là kêu khu vực bánh sau. Khi dựng chống đứng, xoay nhẹ bánh sau thì thấy có một độ rơ nhất định, khi tăng tốc có khả năng dây cuaro tác động thêm lực lên độ rơ này, đồng thời quán tính xe chống lại lực tác động dây cuaro. Do đó độ rơ này được tạo ra liên tục ở một dãy tốc độ nào đó, gây ra tiếng kêu và rung động lên xe (nghe kỹ là khu vực bánh sau này).

Triệu chứng hình như tương tự ở bài này, thấy cũng nhiều người bị nhưng chưa khắc phục được:
    http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/280735-C%E1%BA%A7n-gi%C3%BAp-g%E1%BA%A5p-v%E1%BB%81-ti%E1%BA%BFng-%C4%91%E1%BB%99ng-khi-ch%E1%BA%A1y-t%E1%BB%91c-%C4%91%E1%BB%99-cao

và bài này:
    ************.vn/diendan/showthread.php?t=5153

Bác nghe kỹ xem tiếng kêu từ đâu, phải nghe thật kỹ nhé!

#3 tamdhla, 3/5/13
    Sửa lần cuối: 3/5/13
  4. titan161

titan161 Tập Lái

Tiếng kêu của xe mình bắt nguồn từ bánh sau . @@ . Rần rần từng đợt theo như bạn nói luôn . Khổ tâm quá !

5. ScRaMjEt

ScRaMjEt Bằng A4

mình đi 4 đời nouvo và con click của mama thì con nào cũng bị rần rần cả,do ở quãng ga đó tỉ lệ xăng gió nó ko chuẩn lắm nên gợn!

6. ductrung244

ductrung244 Tập Lái

Mình đang đi Nouvo 2006, cũng có hiện tượng y như chủ thớt. Các cao nhân vào phán đi ạ. :89:

7. cauthungoaihang

cauthungoaihang Tập Lái

Xe mình cùng bịnh này. Dưới 40km/h và trên 60km/h thì không sao, nhưng khoảng 50km/h là rần rần ở gầm và kêu nhẹ kiểu như cục...cục....cục nhẹ, cảm giác như là xe số trượt côn vậy. Đưa lên hãng (ở Buôn Ma Thuột có mỗi một hãng) tháo ra kiểm tra hết cũng chẳng phát hiện bệnh gì. Giờ mình chỉ chạy <40km/h trong nội thành và 60km/h khi ở ngoài thôi. >"<

8. titan161

titan161 Tập Lái

Mình đã chạy chữa khắp nơi , từ Bình Dương đến Thành Phố . Nhưng không hết . Thay Cuaro - thay bố 3 càng - thay bi - thay bạch đạn số ... nhưng tuyệt vọng . Mình đã đi nhiều xe tay ga rồi , Nouvo , AB , Atila , click nhưng chưa có xe nào rền rền như xe này ! Đau tim vì vụ án này quá ! Ai đã khắc phục được xin chỉ giáo ! Có cần thay luôn cả bộ nội trước và sau trong xe không ? Chứ như vậy hoài chắc vỡ tim mà chết quá !

Anh em ai đã bị và sửa hết thì chỉ giáo giúp với ! Hiện tường này nhiều người bì mà ko ai khắc phục được sao ?

#8 titan161, 20/5/13
    Sửa lần cuối: 21/5/13
  9. nghesu75

nghesu75 Tập Lái

cảm ỏn bài viết của bạn !.theo mình nghĩ bệnh xe này bị như vậy là do bố nồi mòn không đều ,các bộ nồi của hayate từ 2008 trở về trước thì không hoặc ít bị trường hợp này (nồi nhập thai lan ).các bộ nồi từ 2008 trở đi chạy một tg hay bị rần rần (do bố mon không đều ).thay bố nồi khác hoặc dán lại bố nhưng phải cân ly tâm tuyệt đối thì sẽ hết .
    vài lời chia sẽ thân !

10. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

xe mình cũng bị như vậy, và mình đã phản hồi rất rất nhiều nhưng mà ít người quan tâm với ậi xe mình mới chạy được có tầm 9000km mà chả nhẽ hỏng dây cuaroa rồi sao ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...