HCM - Tân trang vỏ nhựa xe ở đâu?

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi boyrape, 19/2/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. boyrape

boyrape Bằng A1

Tình hình là e bị té trước tết, nằm dưỡng thương tới giờ mới đem xe đi sửa
    Xe Vespa LX màu đen đem ra hãng thì nó bảo là cái này phải đem ra ngoài làm và báo giá như sau

- móp bên hông, gò và sơn lại 500k
    - Miếng ốp nhựa trên bàn thờ bị tét 1 đường và trầy trụa : thay mới 2tr4 , đem ra thợ tân trang lại thì 400k
    - Miếng mica chụp đèn bị rớt ra khỏi chóa đèn : thay mới nguyên bộ 1tr7 , tân trang thì 700k -->> riêng cái này em thấy mắc quá nên ko làm, chỉ làm 2 cái trên

Mấy bác có kinh nghiệm gì hông, giá như vậy là chém phải hông zạ? Em có thể ra đâu làm rẻ hơn ko

#1 boyrape, 19/2/10
    Sửa lần cuối: 19/2/10
  2. spiderman8255

spiderman8255 Tập Lái

mình thấy mắc quá, vì ở gần chỗ mình, quận gò vấp, làm những chi tiết như thế thường người ta chỉ lấy 200k thôi, cao lắm là 300k là hết cỡ, còn nếu sơn lại cả con cũng chỉ 600k, và sơn rất đẹp và đảm bảo, uy tín nữa.
    bạn đã giao nó làm chưa, chưa thì nên lấy lại và đem ra ngoài làm đi, đảm bảo rẻ hơn mà mình được thoải mái nữa, không phải gò bó phụ thuộc vào nó, vì chắc chắn nó đem đi thế là mình phải chịu thêm 1 khoản cho mấy thằng trong hãng chia chác rồi.

3. boyrape

boyrape Bằng A1

tui giao nó gò sơn lại rồi. chỉ có miếng ốp mica chóa đèn là chưa cho nó làm . Đưa nó làm mắc quá trời tiếc tiền quá. Nhưng mà đem ra ngoài thì chỉ dám cho nó hàn nhựa lại thôi. Còn sơn thì phải đem vô hãng sơn mới cùng màu được

4. oOoMaaxaMoOo

oOoMaaxaMoOo Bằng A4

sao vô hãng sơn mới cùng màu bạn.Hãng nó nhập xe từ xưởng về nên tất cả các xe đều sơn trên dây chuyền chẳng lẽ xe bạn bị té nó dam xe bạn vào xưởng sơn lại sao.còn nói ở ngoài ko cùng màu đc thì bạn cứ đem xe đến mấy chỗ ab đảm báo giống zin >95%.còn giá cả bạn nêu trên mình cũng ko bít vì chưa làm qua nhưng cảm thấy hơi mắc đấy . sr nếu ko phải

5. boyrape

boyrape Bằng A1

mình thấy nó có sơn giống y chang màu. Dĩ nhiên nó ko điên mà đem xe vô xưởng sơn nhưng 1 thùng sơn đem ra ngoài thì dễ, vì trước đây mình cũng bị té và sơn lại rồi. Đem ra ngoài thì ko chắc chắn nên mình ko muốn thử.

Giá thì em bó tay ạ. Chắc để ra ngoài hỏi thử

6. spiderman8255

spiderman8255 Tập Lái

ở ngoài sơn đẹp lắm đó bạn, mình cũng đi sơn vài chỗ rồi và người ta đều làm ăn uy tín hết, màu sắc có thể nói giống 98%, thôi lỡ rồi thì đành chịu vậy, lần sau bạn nhớ rút kinh nghiệm là ok

7. boyrape

boyrape Bằng A1

Sơn thì đem vô hãng cũng ko bao nhiu tiền. Quan trọng là cái hàn nhựa và gò phần thép bị mép bên hông xe ạ. E chả biết đem ra đâu làm. Phần nhựa ốp bàn thờ bị tét te tua

8. STEVENKIEN

STEVENKIEN Bằng A4

nhựa bị tét thì hàn lại còn khi sơn ko cùng màu là ko đúng vì người ta có mã màu xe hết rùi yên tam đi còn bác spiderman nói son nguyen con vespa lx ma 600k thì chắc là xài sơn chợ 100%

9. terymaxx

terymaxx Bằng A2

Sơn trong hang hay ngoài hãng thì đều là thợ sơn làm cả bạn ah.Nếu muốn sơn rẻ thì bạn có thể tham khảo một số địa chỉ uy tín sơn trên biker.gò lại thì ko hết ao nhiêu cả bạn có thể đến chỗ nào chuyên làm đồng(gò) mà làm,khi họ làm bạn đứng đó mà, chưa được thì bảo họ chỉnh thêm cho được,còn phần nhựa vỡ thì bạn đem đi hàn.nếu vỡ làm 5 mảnh bạn nhặt lại được 3 là ok rồi.Giá sơn ngoài ko cao như hãng nhưng cũng ko thấp như bác gì nói sơn nguyên con piaggio LX 600k đâu(vì tiền nguyên vật liệu để sơn nguyên chiếc LX cũng khoảng 700-1triệu rồi bạn à.sơn ICI có mã màu hết nên ko lo chuyện có giông màu hay ko.Minhf ko biết bạn ở đâu nếu ở HCM mà chưa tìm thấy địa chỉ ưng ý thì mang qua mình coi hiện trạng rồi báo giá bạn,nếu bạn thấy giá hợp lý thì mình hàn rôif sơn luôn cho bạn,nếu giá có hơi cao (vì mình dùng sơn ICI) thì mình sẽ hàn free cho bạn rồi bạn mang đi chỗ khác sơn. Chucs bạn năm mới luôn may mắn.

10. mobifone

mobifone Bằng A1

hi, bên bro có nhận sơn vài chi tiết cho xe? Mình đi AB định sơn đen nhám cho tay nắm sau AB+gác chân sau (2 bên). Bạn báo giá cho mình dc ko? Sơn trong bao lâu? Thanks

#10 mobifone, 20/2/10
    Sửa lần cuối: 20/2/10
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...