[HD] cách làm đèn vừa là đemi, vừa là xi nhan

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi nobita_haudau, 4/1/11.

1. ShinichiKudo

ShinichiKudo Tập Lái

có cách nào làm cho khi demi sáng thì màu trắng, còn khi bật xinhan thì chuyển sang màu vàng không các bảc

2. Hồ Long

Hồ Long Tập Lái

Chào các bạn mình không rành về điện tử xin mọi người giúp đỡ. Nhờ các bạn giúp dùm mình cái mạch này.

3. Dragon_Fly

Dragon_Fly Tập Lái

4. Dragon_Fly

Dragon_Fly Tập Lái

bác cho e hỏi cái con trắng kia là con j và thông số là bao nhiêu đc ko ạ.(con nối giữa chân mát và chân ra chân dương của bóng ý ạ

5. Hồ Long

Hồ Long Tập Lái

mình làm cái mạch như sơ đồ
    dùng 2 con role 5 chan 12v - 12A và 2 con tụ 25v- 1000ụF, khi mình test thử trên led 3v kèm theo điện trở thì ok, nhưng khi test trên led dây thì chỉ có dây led demi cháy còn lại dây led xi nhan ko chạy. Các bạn rành về điện giúp mình cái này nha.

File đính kèm:

6. Dragon_Fly

Dragon_Fly Tập Lái

bác làm như cái hình bên trên của e ý ạ.e đã thử và thành công

7. dbcity20005

dbcity20005 Bằng A4

em có tham khảo với một người bạn thì được gửi hình như trên .Đây là mạch đèn Hazard đơn thuần ( ko có chế độ demi ) . Như hình thì ta thấy có dây màu xanh nhỏ nhỏ là dây đấu nối với công tắc Hazard . Điều em đang thắc mắc là công tắc Hazard là kiểu On/Off , nghĩa là chân từ Rơle sẽ đấu nối vào chân đường đi ra của công tắc. Còn chân đi vào thì là dây gì ? Liệu có phải là điện bình cấp cho Hazard hay ko ạ ? Mong các bác trợ giụp

scltmn thích nội dung này.
  8. letrungkt

letrungkt Tập Lái

hay đấy, nhưng nhìn mạch điện thì bó tay thật, chắc mình phải nhờ người thôi, mà cảm ơn bác, e tìm cái này mà giờ mới thấy

9. canhtoan

canhtoan Tập Lái

có bác nào biết cách câu dây rơle không ạ?Chân số nào của rơle nối với đầu nào của nguồn, demi, xinhan ạ? em cảm ơn trước ạ

10. mr rang ho

mr rang ho Tập Lái

chào a mr_longrich.cho e hỏi

e có đèn led như hình.nó có ba dây đỏ vàng và đen(dây đỏ là led trắng bên ngoài,dây vàng là chấm led bên trong).làm sao để câu dây vừa đemi vừa xinhan ạ? (e xe wave có nấc đemi riêng).khi bật demi thì dãy led bên ngoài ság.còn bật xinhan thì dãy led bên ngoài tắt,bên trog ság???.

a giải đáp giúp em.e xin cảm ơn.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...