[HD] cách làm đèn vừa là đemi, vừa là xi nhan

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi nobita_haudau, 4/1/11.

1. hidkigy

hidkigy Tập Lái

bài viết hay đó! rất bổ ích!

2. scltmn

scltmn Bằng A1

Làm theo cách này có p thay cục chớp zin bằng cục chớp điện tử k ạ? Nếu thay bóng xinhan zin bằng led có hoạt động bt k ạ?

3. Tiêu Sơn

Tiêu Sơn Tập Lái

Nhờ các bác trong hội giúp e với em làm mạch demi nháy sole với xinhan với, như hướng dẫn trong bài của bác Mr_Longrich. Mà không làm được trên Nouvo 4, tại dây nguồn cấp cho demi chỉ có một dây (2 bóng ko sáng độc lập nhau), đấu theo đúng sơ đồ thì:

- (1), (2) đấu vào xinhan mỗi bên

- Đâu chung (3) của 2 rơ le vào nguồn demi tháo jack ở công tắc demi đèn

- Đấu chung (5) vào dây tháo ra từ nguồn demi

Kết quả: Bật demi + xi nhan ko có hiện tượng sole; tháo một dây (5) của trái hoặc phải rở le ra thì dây (5) của rở le bên nào còn đấu lại sẽ nhá sole nhưng nhá cả 2 demi một lúc.

Bác nào trong hội biết nhiệt tình giúp em với.

Em xin cám ơn!

4. Tâm đồng

Tâm đồng Tập Lái

Máy a giúp e với e gắn đèn led 24v hong xe tải e câu nói từ hai đèn phía sau đèn lên khi e kiem tra thì hai đèn phía sau hoạt động bình thường còn đèn led hong của e thì có vấn đề xịnanh hoạt động bình thường còn đemi hoạt động bình thường khi e bật đemi và xinhan thì e chỉ tháy cháy đèn mà nó không chốp e ko mở đemi thì nó chốp bình thường có ai gúp e khắc phục đèn này với e CAM ON TRƯỚC Ạ

5. ducduong

ducduong Tập Lái

bác kí hiệu dây âm hay dương được không?? vói lại dây mass kia là nguồn vào mạch hay ra?

6. nghivinhlong

nghivinhlong Tập Lái

Nhờ hỗ trợ mạch demi so le với xi nhan trên Sirius RC 2011

View attachment 24136

Chào mọi người ! nhờ mọi người giúp đỡ tí về mạch demi chớp so le với xi nhan.

mình dùng rờ le 5 chân và mắc theo cách trên thì xảy ra tình trạng như sau.

mình chuẩn bị 2 rờ le 5 chân.. mắc trước một cái theo như sơ đồ thì nó chớp được so le nhưng khi câu chung 2 cái vô thì nó không chớp so le nữa mà xi nhan lại chớp nhanh hơn và lâu lâu demi nhá lên được 1 lần rồi thôi.

demi mình dùng dây led xanh dương 12v, View attachment 24137

giờ nhờ mọi người giúp đỡ ..

xác định dây nào điện máy, dây nào điện bình, và cách để chớp so le giữa demi với xi nhan..

Chân thành cám ơn !

7. nghivinhlong

nghivinhlong Tập Lái

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...