[HD] chuyển đèn demi (sương mù) từ điện máy sang điện bình

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi wildorchid, 26/4/12.

1. mik

mik Bằng A2

Không cần mua relay đâu bạn. Ra hãng mua cum công tắt no5 120k. Công tắc có sẳn dây riêng cho domi luôn. Bạn tim một jack cắm lấy điện từ dây nâu sao khoá là ok. Minh dùng cách này 2 năm rồi rất ok. Vài dòng chia sẻ. Thắc mắc gì alo 0937449229

2. OkConDe

OkConDe Tập Lái

ib mình chỉ chi cho..có hình luôn. https://www.facebook.com/Mr.Ty.Cr

#72 OkConDe, 10/4/14
    Sửa lần cuối: 10/4/14
  3. manhnguyen24

manhnguyen24 Tập Lái

hướng dẩn chi tiết cho mình cái này được ko bạn :98:

4. minhtuan_qn

minhtuan_qn Bằng A1

thế này nhé, bạn tháo cái dây đến của đèn pha ra và đấu vào dương sau ổ khóa, thế là xong chuyển điện máy sang hết điện bình, giờ muốn làm như pro longrich để giảm tải cho bình thì bạn để đèn pha đi điện máy, chuẩn bị 1 em relay 5 chân vs 1 em diot 1n4007, 1 em tụ khoảng 16v1000mf để lấy điện từ công tắc đèn sang pha cos kích cho pha cos theo điện máy, lấy cái phần dây còn lại vừa cắt đến công tắc đèn pha, " dây này là dương nguồn đến" nối với relay theo đường luôn đóng mà chủ top đã đề cập ở trên, lúc này điện từ công tắc đèn đến sẽ đóng relay nối điện máy lên pha vs cos

5. blackewill

blackewill Tập Lái

................................................................

#75 blackewill, 27/4/14
    Sửa lần cuối: 27/4/14
  6. blackewill

blackewill Tập Lái

em làm giống vậy mà sao bật khoá lên là 2 đèn led sáng luôn mà mờ giống lửa máy.còn khi đề máy nổ bật công tắc mở đèn lên thì đèn led sáng hơn hình như qua bình rồi.<có phải cục rơley có vấn đề ko vậy>

#76 blackewill, 27/4/14
    Sửa lần cuối: 27/4/14
  7. manhnguyen24

manhnguyen24 Tập Lái

không biết dung rore loại j để khi chạy nó không rung,mình chạy nhanh hoặc qua ổ gà là đèn nó chập chờn:99:

8. namnguyen3332

namnguyen3332 Bằng A1

pro nào rành về điện xin chỉ giáo

cho mình hỏi ngu tý,giờ mình muốn chuyển từ điện máy sang điện bình cho con wave s110 mà có cách nào không cần thay sac không?vì mình không muốn cắt dây tùm lum, chỉ dùng để xài đèn led đồng hồ với đèn demi thôi.ai có cách nào xin hướng dần cụ thể giúp

9. manhnguyen24

manhnguyen24 Tập Lái

ko hiểu lắm bạn ah.mình muốn demi sài bình luôn,bật khoá bật demi sáng luôn.cos,pha vẩn dùng điện máy như bình thường :61:

10. phuongthao2013

phuongthao2013 Bằng A2

Ổ công tắc bên phải là demi,bàn thờ,hậu,pha chung.muốn demi,bàn thờ điện bình thì đi công tắc riêng.xấu nhưng dể làm.gở jắc dây nguồn demi với bàn thờ dream wave là màu nâu.rồi bắt qua công tắc.đầu còn lại công tắc nối dây đen ổ khóa.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...