[Help] Báo tua máy bằng dãy đèn Led

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Th.Việt, 15/3/17.

1. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Chào các bác ạ.Hiện em thích có báo tua mà để tiết kiệm nên Có bác nào có kinh nghiệm rồi chỉ bảo em với ạ.Em gà mờ nên chưa biết làm ạ.Wave nhỏ ạ.Clip trên youtube em có xem qa nhưng không biết mua đồ hay làm mạch ra sao ạ.Các bác giúp em với :(:(:(

#1 Th.Việt, 15/3/17
    Sửa lần cuối: 15/3/17
  2. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Mình thì không biết chỗ mua do chưa gắn bao giờ nhưng về nguyên tắc hoạt động cũng đơn giản, 1 dây mass, 1 dây lửa bình sau khóa và 1 dây tín hiệu quấn mấy vòng quanh dây cao áp. Mình thấy trên youtube gắn bằng cách mở đồng hồ ra dán vào mặt dưới thôi, cũng đơn giản mà. Bạn lên google tìm chỗ bán là có chứ gì. Nhưng mở đồng hồ ra nhớ dùng máy sấy tóc sấy trước khi gắn mặt kính lại, không thì bị ẩm mờ mặt đồng hồ khó chịu lắm.

Th.Việt thích nội dung này.
  3. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Em định làm cả một cây ngang í ạ.Tại em có gắn cái đèn nền nên vướng í ợ.Mà " qấn dây cao áp " là sao vậy bác,bác nói rõ hộ em được không ạ

4. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Dây cao áp là cái dây bắt vô chụp bugi để gắn vô bugi đó. Quấn cái sợi dây tín hiệu quanh sợi dây này (quấn bên ngoài - giống như quấn băng keo dây điện) khoảng từ 3-5 vòng gì đó tùy loại. Dây tín hiệu này dựa vào tần số đánh lửa của bugi mà suy ra vòng tua đó mà.

5. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Ồ.Cám ơn bác nhiều ạ.Bác có sơ đồ không ạ ???

6. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Sơ đồ gì bạn, bạn mua sẽ chỉ cho bạn cách gắn, không thì theo màu dây trên xe (honda):
    Màu đen: lửa sau ổ khóa (gắn với dây lửa thiết bị)
    Màu xanh lá cây: dây mass chung (gắn với dây mass thiết bị), hoặc gắn vào bất cứ ốc nào nằm trên sườn xe
    Dây cao áp: gắn với dây tín hiệu thiết bị
    Còn đèn led có dây nào thì hỏi người bán là biết thôi.

7. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Ý em là sơ đồ để đấu mấy cái điện trở với mấy cục đen đen gì í ợ.Tự chế í bác,không phải mua về sẵn bác ơi :D:D:D

8. quangminhici

quangminhici Bằng A2

Chời, vậy bạn phải qua trang điện tử chứ sao lại vô đây, bạn xem cái này có sẵn rồi mua còn rẻ hơn làm đó:

http://www.dientuvietnam.net/forums/forum/t%E1%BB%B1-%C4%90%E1%BB%99ng-h%C3%B3a-v%C3%A0-c%C3%B4ng-ngh%E1%BB%87-robot/c%E1%BA%A3m-bi%E1%BA%BFn-%C4%90o-l%C6%B0%E1%BB%9Dng/12737-m%E1%BA%A1ch-%C4%91o-t%E1%BB%91c-%C4%91%E1%BB%99-%C4%91%E1%BB%99ng-c%C6%A1-c%C3%B3-hi%E1%BB%83n-th%E1%BB%8B

9. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Bên đây là phần điện mà bác.Nói chú tks bác nhiều lắm ợ :D:D:D

quangminhici thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...