help gâp!! hayate ì, hao xăng, quạt gió kêu to

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi nguyenlk7991, 18/5/17.

1. nguyenlk7991

nguyenlk7991 Tập Lái

Chào anh em,em muachiếchayate cũ chay 20k cây rồi.

1. Quạt gió kêu to lắm
    2. Xe cảm giác ì lúc khởi động, không lướt lắm
    3. Cái cổ lâu lâu cứng, bẻ lái khó
    4. Chay xe khi qua ổ gà nghe tiếng tạch
    5. Nhớt máy và nhớt lap loai nao thi tốt
    6. Nơi sữa hayate uy tin o hcm, không chặt chém, hết bệnh

Em xin chân thành cám ơn

2. DatTT09

DatTT09 Bằng A1

1. xe mình Nouvo SX quạt gió cũng kêu to, không biết có khô bạc đạn gì không, đại loại vậy
    2. Vệ sinh nồi + lọc gió, 20k thì kiểm tra nồi, bi, dây curoa. Bánh xe có non hơi không, đang dùng xăng 95 hay 92 ( nên dùng 95, đổ ở cây xăng Petro )
    3. Nếu mới cứng gần đây thì kiểm tra, có té thì bị chảng 3 rồi
    4. Kiểm tra giàn áo, các đồ ốp kiếng ( nếu gắn ) có bị hở không, tiếng cạch có thể do cần đạp khởi động, tháo ra là hết ngay
    5. Nhớt máy: xe bạn hãng khuyến cáo là nhớt 30 hay 40, 30 thì xài Top1, 40 thì Motul 5W40, Liquy, Shell AX7 nhé
    6. Bạn có thể tìm trên fb các trang được đánh giá nhiều, gần đây và tích cực. Mình dân tỉnh cũng k rành lắm

3. kupid

kupid Bằng A4

đặc trưng su nó kêu như vậy , h có làm nồi lại cho bắt là nó ko kêu nữa,, cổ cứng thì đi thay chén cổ ra tiệm đa ngô quyền làm,sẵn làm phuộc trc lại luôn,nhớt thì xài havoline cả nhớt máy và nhớt lap, nhớ xài 10w40, ghé qa thiên nhẫn phutungchinhhieu cho họ báo giá, trc có làm 1 chiếc nolx ở đó cũng ngon, ko vẽ làm theo ý mình

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...