Heo đạp sau Exciter không ăn . HELP .

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi vuafahoai, 26/11/11.

1. vuafahoai

vuafahoai Bằng A2

Em đi ex 2011 , tháng trứoc có lên cái gảy X1R , lúc lắp gảy tại thợ còn non lên phanh sau em nó ko đựoc trơn chu cho lắm , sau gần 1 tuần em đi thay lại dầu phanh xem thế nào , về vẫn bị mà còn tệ hơn . Đi sưa anh thợ bảo nó đổ dầu nhớt vào lên nó nở cái cao su gì gì đó ra , tiếc tiền lên ko thay mới về nhà mổ xẻ ra rửa sạch , lắp vào đổ dầu phanh vào , h đã có tí lực nhưngg ko đủ để phanh . Ai cao tay ấn chỉ em với . Thank nhiều nhiều .

#1 vuafahoai, 26/11/11
    Sửa lần cuối: 27/11/11
  2. kent.stylez

kent.stylez Bằng A4

Mấy thứ liên quan đến độ an toàn thì ko nên tiếc tiền b ơi..tiếc tiền đâm ra tốn kém hơn mà nguy hiểm nữa, tình trạng của b có thể trong lúc tháo lắp đã bị hở gió..nên mang ra tiệm uy tín và chuyên về đĩa để sữa chứ nói ko thì cũng khó giải quyết..đừng tiếc tiền mà mang lại nguy hiểm

3. hellboy284

hellboy284 Bằng A4

Tốt nhất nên ra tiêm uy tín xem sao, mình nghĩ cái pen đạp có vấn đề nên lực dầu ko đủ để ép má phanh. Ko bít cái sao su đó là phốt phải ko nhỉ. (ae góp ý thêm) :D

4. hoangk

hoangk Bằng A2

cuc cao su bị chai rồi...thay cao su mới..canh chỉnh tý là ok..tốt nhất đem ra tiệm cho nó làm...cái này ko bao nhiêu tiền....100k đổ lại ko muốn...muốn mất mấy trăm ngàn mua con mới...có khi mất mạng luôn ấy chứ...tham khảo trên biker là biết chổ làm...................

5. baduy

baduy Bằng A2

Để chăn chỉnh phanh dầu khá là phức tạp và mất thời gian nếu tự làm...
    Hiện tượng đó Chắc là khi nắp vào ban kok loại bỏ dc hết không khí trong ben đạp,ống dẫn và heo dầu..Nếu vậy thì làm theo cánh của mình thử xem nhé :D ( Kinh nghiệm bản thân )
    1, Bạn tháo hẳn con ốc 8 dc bịt cao su đen nhỏ trên thân heo ra.
    2, Dùng ngón tay bịt lại,ấn thử cần phanh xem có dầu ra kok và để cảm nhận lực phanh..Bạn cảm thấy có lực đẩy ở ngón tay thì hệ thống vẫn hoạt động dc...Tình trạng của bạn thường là kok có hoặc ít dầu chảy ra...
    3, Bạn ấn cần phanh xuống hêt mức...sau đó dùng ngón tay bịt chặt lỗ đó lai ( Tay kia vẫn ấn cần phanh nhé)...rùi nhả cần phanh ra..Chắn bạn sẽ thấy có 1 lực mút ngón tay bạn lại..(thế là bình thướng )
    Cứ làm như vậy nhiều lần sẽ xả dc hết lượng không khí trong hệ thống phanh của bàn...Khj nào ấn cần đạp mà dầu phun ra ầm ầm kok bịt nổi là xong...
    4, Vạn chặt con ốc 8 đó lại
    Chúc bạn thành công...............

6. vuafahoai

vuafahoai Bằng A2

Mình mang ra ngoài thì vẫn thấy có lực đẩy và hút của pen . Anh thợ bảo pen vẫn dùng được nhwung ko hiểu sao dầu xuống ít quá , ko đủ lực tác động lên má phanh . Thank các pro góp ý .

7. MAX-86

MAX-86 Bằng A2

Tốt nhất đem ra tiệm cho họ kiểm tra bạn ơi , đại lí Yamaha đó , bạn tiếc tiền thì nên mượn 1 kái cân , bỏ tiền và kái mạng của bạn , kái nào nặng hơn . Thân !

8. vuafahoai

vuafahoai Bằng A2

thank các pro góp ý ........

9. lamphilong113

lamphilong113 Bằng A2

đem wa 108 phạm văn hai ng ta căn giùm cho bạn

10. vuafahoai

vuafahoai Bằng A2

mình ở HP mà bạn......hjx

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...