Cảnh giác Hết Honda ,Yamaha rồi bây giờ đếm SYM???

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi khoadr, 17/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. ngotudangkhoa

ngotudangkhoa Bằng A1

Yamaha

SYM HONDA Suzuki

TAM GIÁC QUỶ S-Y-S VỚI BOSS LÀ HONDA

AirBlade đã hot nay còn hot hơn với ABi
    AirBlade khơi màu đầu tiên kéo theo phong trào lên giá của các đại gia xe máy khác.
    Ôi kiểu này chắc Mảrtin của em sắp lên giá rồi.Phải ra mua martin về ếm hàng mới được.Mai mốt có lên giá đem ra bán;));)).
    P/s:Ưu tiên anh em biker để giá gốc :p

2. Blood Elf

Blood Elf Bằng A4

Ko biết cậu này đã dc 20t chưa ???? Ăn nói nông cạn và thiếu suy nghĩ quá

Bạn định nghĩa dc chữ "Tàu" ko ? bạn dám nói nhà bạn ko xài món hàng nào của "Tàu" ko ? "Tàu" là cái từ dân VN mình gọi chung những món hàng xuất xứ từ TQ ko rõ nguồn gốc. Đây là SyM của Đài Loan . Nói vậy thôi chứ nhưng món hàng TQ có nguồn gốc thương hiệu xài ko thua gì đồ Nhật , cùi ở đây là cùi cái bọn làm hàng giả ko có nguồn gốc . Hy vọng hồi bé bạn ko có chạy xe đạp TQ bao giờ

Nghe bạn nói là biết trong đầu bạn có cái tư tưởng "Đi tay ga dễ cua gái" . Trong người bạn đang tồn tại cái sĩ diện hảo của 1 đứa con nít đấy . Con gái ko phải đứa nào cũng như đứa nấy thấy ga xịn là bám vào đâu , đừng ví con gái người ta như vậy , chắc hẳn bạn sống trong cái môi trường ko lành mạnh toàn tiếp xúc với loại gái mám xế nên mới phát ngôn như thế. Người ta mua xe có nhiều mục đích khác nhau chứ ko phải ai cũng mua xe để đi loè gái như bạn đâu , đừng có suy bụng ta ra bụng người :)) , họa có gặp dạn gái như thế mình đây cũng éo thèm.

Kiểu dáng thì mình hoàn toàn đồng ý với bạn là các dòng xe trước nhìn ko ra gì , nhưng những đời attila thì sao ? Cái gì cũng phải có thử nghiệm từng giai đoạn chứ . Như con nouvo 1 của YAMAHA thì sao ? cũng cục mịch như con attila đồi đầu đấy thôi. Mình có thằng bạn ba nó cày con xe Magic đến nay cũng hơn 8 năm rồi chưa hề bung máy luôn đó bạn.

Ko có gì là tự nhiên hết bạn , suy nghĩ người ta khác của bạn . Thấy thích thì mua chứ ko phải cái loại "Xe càng xịn thì chứng tỏ mình càng giàu" đâu bạn . Ko biết cái xe bạn đang đi có phải chính tay bạn làm ra tiền để mua hay ko ?!?!?? Bạn ko biết Nouvo Mio lấy càm hứng từ dòng xe của Ý đâu nhỉ ? Chuyện các hãng sx xe lai hàng này hãng khác là chuyện bình thường . Thấy cái đẹp cái hay ai mà ko bắt chước ? Cũng như phong trào vậy thôi

Ko có dòng xe nào chạy mà ko sửa hết bạn . Honda - yamaha - suzuki - sym. Mà theo mình biết thì dòng nouvo là dòng hay bệnh vặt nhất đó bạn.

Trước khi phát ngôn chê bai cái gì đó thì nên suy nghĩ thật kĩ . Cái gì mình ko biết thì đừng nói bậy bạ người ta cười cho.

P/s : Mình ko theo phe nào hết . Mình đi wave RS - Nouvo 2 và Mio

#42 Blood Elf, 21/8/09
    Sửa lần cuối: 22/8/09
  3. newhorse22

newhorse22 Tập Lái

Chất lượng xe cũng do mình chạy và bảo dưỡng chu đáo thôi.Ai nói HDVN bền đâu. Cũng ngang ngửa các Hãng khác thôi.
    Chính vì HDVN wa tự tin vào sự nổi tiếng của thương hiệu mình mà đã bỏ rơi khách hàng.ko còn chú trọng đến chất lượng như hồi mới tham gia vào thị trường VN.
    <br />
    <br />
    <br />
    125 cm3 cho đỡ thấy hao xăng hơn mấy dòng tay ga bánh bự.Ý đồ của nhà sản xuất là như thế mà;));));));))
    <br />
    <br />
    <br />
    <FIELDSET style="BORDER-BOTTOM-COLOR: #666666; BORDER-TOP-COLOR: #666666; BORDER-RIGHT-COLOR: #666666; BORDER-LEFT-COLOR: #666666"><LEGEND>Trích lời Black-Hawker viết: http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?p=1706400#post1706400 </LEGEND>Từ trước nay thấy thằng SYM cũng tạm được. Nhưng bây giờ thấy nó noi theo gương thằng honda dìm hàng làm giá thì thấy có ác cảm với nó luôn.
    Bà mẹ tụi nó, nó coi người tiêu dùng việt nam như mấy thằng mọi để tụi nó muốn nặn sao cũng được.

Chung quy là do dân trí việt nam thấp quá. Nhất là sau mấy chục năm XHCN trình độ lại càng lùn.
    </FIELDSET>coi chừng Hugo sờ gáy bạn bây giờ.Sống ở VN thì cho dù có ấm ức hay bực tức thì bạn cũng phải bít nín nhịn và chịu đựng như mấy chú mấy bác của mình khi sống trong thời....

DÂN CHỦ .......LÀ CHỦ CỦA DÂN

4. ben nguyen

ben nguyen Bằng A2

bít gòi nhưng sym nổi tiếng là lai tạp mà bác cho tời thời diểm này thì sym chưa hề có 1 con xe nào mang nét riêng of hãng mà thành công, ati hao hao spacy, eli hao hao lx( bài báo còn công nhân) jo con shark HAO HAO sh. hdm ya su dều có thiêt` kế riêng ko lẫn đc
    p's: e đi xì ko bênh ai hetr61 hehehehe

5. iphonelee

iphonelee Tập Lái

bắt tay cái nào mình cũng có santa fe nè mình mới 26t àh!mình cũng đi AB vietnam chứ mình hem có SH!bạn nói đúng kg phải có xế hộp thì phải có SH!xe máy dùng để đi lại chứ hem phải p tiện khoe của!đi SH mà nhà nhỏ xíu trong hẻm hóc!vẫn thua em cub81 chủ nhà vila thảo điền hehe!

6. yeusinhly113

yeusinhly113 Bằng A2

Honda ,Yamaha rồi thì SYM ,cầu tăng thì giá tăng ,quy luật của kinh tế mà .Sao lại đem xe ng ta ra bàn luận rồi chê bai đủ thứ ,bác nào chê thì nghĩ lại xem nếu nhà mình có 1 chiếc như thế thì có chê nó như vậy nữa ko .Đàn bà

Chiếc skydriver nhìn hao hao giống AB và mio ,exciter thì hao hao giống Fx125 thì sao bạn =.=!

#46 yeusinhly113, 22/8/09
    Sửa lần cuối: 22/8/09
  7. duyanh0411

duyanh0411 Tập Lái

thấy chiếc shark đẹp mà......mua theo sổ thik thôi......nhìu khi có tiền mà thik kểu dáng của SYM thì sao...thấy SYM làm mẫu xe đẹp mà

8. saotroi20051

saotroi20051 Tập Lái

Thèng này không biết tự lượng sức mình nè! Nó đâu có nổi tiếng gì lắm đâu, anh em mình ợp sức lại là nó chết chắc.

9. ben nguyen

ben nguyen Bằng A2

bác là ng dầu tiên e nghe nói ex jong fx, theo e thì 2 chiêc kỉu dáng khác nhau nhìu mà fx có dáng tròn bệ vệ, ex thì góc cạnh thanh thoát nhẹ nhàng hơn, có jong là jong cai monoshock thôi ah,
    còn xin thư biker là cái diễn đàn để bà lựng, e bàn lựng trong khuôn khổ biker mà ko văng tọc ko khích bác, chỉ là bày tỏ wan điểm, bái báo còn công nhân eli HAO HAO lx mà bác, nhà e mà có chiếc xe NHai1 thì nói thật e cũng chê thẳng cẳng, thế mà nở lòng nào bác kiu e là con đàn bà haizzz, mà e là đàn bà cũng dõ7 hơn đàn ong yếu sinh lí

10. npt_jr1989

npt_jr1989 Tập Lái

mới hôm wa chạy ra đường thì thấy 1 chiếc bánh to có chữ "shark" chạy ngang wa, theo wan điểm của em thì shark cũng đẹp đấy chứ nhưng hình như xe này có 1 phuộc @-). Xe to xác nặng mà 1 phuộc nhìn chán lắm :p

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...