"Hiện tượng" câu sạc atila của Thợ hiện nay

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi thuongtu, 9/12/11.

1. nhox lee

nhox lee Bằng A2

Day
    Dây vàng lên đen2
    Sạt aty có 5 dây, dây vàng và dây hồng lấy điện từ mâm lửa, cái mâm thì tách mát day xanh với dây vàng,
    Rùi giờ nối dây,
    1 dây trắng và dây xanh của mâm nói với dây vàng và hồng vô, xoai chiều nên nói cái nào với cái nào cg ok,
    2 dây vàng từ mâm thì 1 là bỏ đi 2 là quấn lại hok cho nó dg voi cái gì hết
    3 sạt thì cứ đấu dg 5 day của nó.
    Vàng và hồng nói với cuộn lửa
    Đen nối dây lửa sao ổ . Khóa
    Xanh nói mat xe
    Đỏ vô bình
    Rùi tới dây đèn nè, hùi đầu coi cái dây vàng từ mâm nó nói vô dây nào, đó là dây đèn ak, dây đèn thì nối nô dây lửa sao ổ khóa, vậy là xg

2. Anhdungsq

Anhdungsq Tập Lái

Hiện tại xe của mình đề rất yếu.rất chậm nổ.vì do nối đèn pha vào bình nên giờ bình rất yếu.chỉ cho mình cách nào để đề máy tốt mà vẫn nối đèn pha vào bình với

3. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

lên full điện bình thôi

4. Anhdungsq

Anhdungsq Tập Lái

Lên Full bình là sao a.chỉ cho e voi

5. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

tức là tách mát mâm lửa thay sạc ati không thì sạc ex đấu rơ le riêng cho đèn công tắc chỉ điều khiển rơ le thôi

6. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Vậy là điện sẽ mạnh hơn à bác.

7. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

quá mạnh luôn ấy chứ làm như thế rồi bạn có thể lắp bóng tăng sáng 130% 60/55 w chạy cho sáng trưng luôn
    Không thì full điện bình dư giả thì làm em l4 xin 1k4 gì đó sáng cả khu phố luôn

Th.Việt thích nội dung này.
  8. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Bác chỉ em cụ thể hơn được không ạ

9. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

thì bạn tháo mâm lửa ra tách dây mát không cho mát cuộn lửa đấu vào khung sườn máy nữa sau đó bạn lấy một dây khác hàn vào chỗ tách vừa nãy đấu vào sạc để sạc toàn chu kỳ còn sạc theo xe chỉ là nắn nửa chu kỳ lên điện không đủ cho bác vậy thôi. Còn cách đấu sạc thế nào bác tra google có nhiều vi deo hướng dẫn mà. Điện đèn muốn đi trực tiếp từ bình cho sáng thì bạn lấy hai dây nguồn tiết diện 1.5 đến 2mm câu từ bình cho đèn qua rơ le bạn tìn trong diễn đàn này cũng có hướng dẫn cụ thể , khi đó bạn bật công tắc thì công tắc điều khiển cho rơ le , rơ le đóng hai nguồn mà bạn vừa kéo từ bình lên đó cho bóng. Như thế bóng sáng maximun luôn. Chúc bạn làm thành công. Còn muốn có passing thì mua công tắc xe sh vê lắp vào passing ầm ầm. Thân

Th.Việt thích nội dung này.
  10. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Vâng.Tks bác nhiều ạ :D:D:D

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...