HỎI: Bài độ bền cho Wave 100

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi HTA, 12/6/17.

1. HTA

HTA Tập Lái

Như tiêu đề: em cần hỏi về bài độ bền cho wave 100
    Chả là e có con wave s 100 đời 2008, cũng đi được hơn 4 vạn km, dầu máy cứ 1k5 em thay 1 lần, em thay motul silver 3100. Dạo gần đây em thấy khi đi đường dài thì máy không còn tính ổn định như trước, máy ì và có tiếng cọc cọc gì lạ lắm. Em tính thời gian tới sẽ đi làm lại máy cho em nó, vì em hay đi đường dài nên tính độ thêm gì đó cho xe bền hơn. Em có tham khảo 1 số trang web thấy nói độ cam xăng nồi gì đấy sẽ bền và không mất zin xe nhưng em không biết gì về xe nên chẳng hiểu gì ạ. Pro nào biết chỉ em bài độ bền cho xe với ạ. Em chỉ cần xe chạy ổn định đường dài, bác nào biết chỉ em với ạ. Em cảm ơn!

File đính kèm:

2. Th.Việt

Th.Việt Bằng A2

Có nhiều bài trên đây lắm,ae thảo luận cũng sôi nổi nữa,chịu khó đọc trước đi bác rồi hẵng hỏi

3. HTA

HTA Tập Lái

dạ cảm ơn bác, em sẽ tìm hiểu ạ

Th.Việt thích nội dung này.
  4. BoPham

BoPham Bằng A1

Làm lại như zin thì có làm nồi, cạo khói, xoáy suppap là lại như mới. Còn mà mạnh 1 tí thì bỏ thêm làm full 110 nha bạn. Của bền do người thoi bạn, tìm thợ nào uy tín tay nghề cao xíu là ổn.

5. hoangphucsg

hoangphucsg Bằng A2

Làm như bạn này là chuẩn nè, bền mà nhẹ xe. Làm cxn cũng k phê lắm :D

6. dior

dior Bằng A4

Nhẹ nhất thì cxn. Mạnh hơn chút thì full110. Của bền do người, tùy vào bạn chạy với bảo dưỡng ra sao nữa. Với tùy bạn chọn đồ gì, cách làm
    Nói về bền thì còn tùy, có mấy xe đi dên đôn mà chạy k biết bao lâu rùi mà còn chưa hỏng. Còn có xe k làm gì nhiều mà bị lặt vặt suốt

7. HTA

HTA Tập Lái

dạ em cảm ơn ạ!

8. HTA

HTA Tập Lái

em cảm ơn ạ :D :D :D

9. HTA

HTA Tập Lái

vâng. em cảm ơn bác!

10. Aorinon

Aorinon Bằng A2

Hè hè bác làm như bác BoPhạm là dc rồi bác thích thêm 1 chút thì lên cây cam 6ly-6ly5 cái bình 125 e điện (cho nó vui) cái mobin faito cục lửa độ (ko nên lên ic vì ko thật sự bền) bugi, nhớt, nsd mua mới + vệ sinh bôi trơn thường xuyên là bền và cũng bốc lâu dài á

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...