HỎI ĐÁP? Cho e hỏi về cách sửa đầu xe bị nặng !

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi nhienbynb, 2/1/18.

1. nhienbynb

nhienbynb Tập Lái

Xe e vision đời 2k17 bị trộm nạy ổ khoá nhưng may e có khoá cổ nên nó không dắt đc, nhưng cổ xe thì bị giựt mạnh dẫn đến hư hỏng nặng. E đã đem ra hãng làm nhưng ko vừa ý, xe chạy khi quẹo vẫn nặng và hơi đảo nhẹ, lên ga 30 40 cảm giác bị rung đầu ko êm ! E có hỏi thì thợ ngoài hãng nói giờ phải tháo cái sườn gì đó đem đi gò lại nhưng cũng chỉ đc 80 90% ko thể ngon như ban đầu. Em quá buồn và quyết định ngày mai tiếp tục đem xe đi sửa ở tiệm quen gần nhà. Ko mang ra hãng nữa. Mấy anh trên đây ai biết xe e bị lỗi gì và cách khắc phục ra sao mong chỉ giúp e. E là con gái nên không rành.. em cảm ơn !

Hình đầu là chưa sửa và 2 hình sau khi đem ra hãng sửa. Anh em để ý cổ đã bị nghiêng

File đính kèm:

2. BoPham

BoPham Bằng A1

Đem xem lại chén cổ, bộ ghidong tay lái vs phuộc chứ liên quan gì sườn đâu @@

3. zikzik

zikzik Tập Lái

Khả năng xe bị công chảng 3 wẹo 1 bên rồi, trộm nó gạt mạnh wa 1 bên để cho gãy khóa cổ, nó công nguyên dàn đầu luôn trừ phuộc, nếu có khả năng thay chảng 3, ghi đông là ok

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...