[Hỏi đáp] Đèn xe wave rsx 110 (bản 2011)

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi silverfox1, 10/9/17.

1. silverfox1

silverfox1 Tập Lái

Các bạn cho mình hỏi, mình vừa thay đèn pha em xe wave rsx 110 bản 2011 hôm nay xong. Thay sang đèn XHP 50 (bản 4 chip) chuyển từ điện máy sang điện mình. Hôm nay đi buổi tối test thử thì có 1 số hiện tượng như sau:
    - Lúc chưa nổ máy mình bóp phanh trước thì đèn bị chớp nhanh 1 phát (sau đó chưa tái bị).
    - Lúc đề thì cũng bị 1 phát chớp nhanh.
    - Lúc đề máy lên test thử thì đèn ko đc ổn định lắm bị nháy nhẹ liên tục (để ý kĩ mới thấy)

Các bạn cho mình hỏi như thế là do nguyên nhân gì??? Có phải do sạc ko nhỉ???? Mong các bạn ai biết giúp mình phát. Cảm ơn mọi người. Cho mình hỏi thêm là giờ chóa Wave RSX bản 2011 là bn tiền nhỉ?

2. duyanh_98

duyanh_98 Tập Lái

Bình xe bác yếu rồi. Bác thử coi lại sạc coi. Đo dòng khi khởi động nhớ đo bình rồi hãy đề nếu lên ga mà <12,8v <14v là sạc bình thường

3. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Đó là hiện tượng sụp áp bình thường. Mà bạn chuyển điện chỉ ngắt dây vàng rồi nối vào dây đen hay sao ? Nên kéo nguồn từ bìn lên qua role sẽ hạn chế đc phần nào

4. thanghoa2727

thanghoa2727 Bằng A1

Bạn chuyển đèn có đi dây riêng khổng, bạn kiểm tra lại cầu chì, hay là đã câu dậy
    bạn chưa nói là bạn đã thay sạc loại gi
    Nếu bạn đã thay sạc tách mas, đi dây riêng. Khi bạn đề acquy sụt áp nháy là đương nhiên (chắc xe bạn bình 3.5Ah hoặc 5Ah). đề ngốn điện lắm. Bạn đo bình khi trạng thái bình thường tầm 12,7~13v thì bình còn ổn. Điện qua bình đã được ổn áp nên không thể bị nháy trừ khi bạn đi dây sai hoặc bình kém dưới mức cấp cho đèn khi chạy garanty
    Bạn thay đèn đó sáng có gom tốt không bạn?

5. silverfox1

silverfox1 Tập Lái

Cảm ơn tất cả các bạn đã giải đáp, mình đã sửa đc. Chung quy là do sạc của mình có vấn đề, khi đo điện dòng vào <12V ở tầm khoảng 11V thôi nên là nó bị nháy là vậy. Khi mình thay sạc mới vào thì hiện tượng đã đc khắc phục hoàn toạn Sạc mình thay là sạc mới của honda mình ko thay sạc Ati :D.

thanghoa2727 thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...