[ Hỏi ] Mua đồ rửa xe, tút lại xe

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi nhoxxinh0, 7/3/18.

1. nhoxxinh0

nhoxxinh0 Tập Lái

Cám ơn team BKVN !
    trước tiên cám ơn diễn đàn BKVN đăng bài
    mình tính làm cái tiệm rửa xe bé bé mà chưa có tí gì kinh nghiệm mong tất cả anh em giúp đỡ
    thứ nhất là:
    mình có máy xịt rửa rồi ạ
    giờ chì còn thiếu dụng cụ và dung dịch rủa nữa thôi ạ, mong anh em chỉ giúp và mua ở đâu
    e thấy chỗ em xịt nước rồi lấy dầu hỏa lau 1 lượt sau đó xịt nước lại rồi dùng ( cái chất màu vàng pha loãng với nước ) rồi rửa lại em nghĩ cái đó là xa bông rủa chén ạ
    cho em hỏi làm như trên có được không, hoặc có cách nào hay hơn mong anh em chỉ giúp ạ

thứ 2:
    cho e hỏi các chất làm sạch và mới cái chỗ nhựa màu đen nhám ở các loại xe với ạ
    ( cái nhựa đen nhám như chỗ gắn biển số hoặc chõ gác 2 ga ấy ạ )

thứ 3:
    là cho e hỏi có dung dịch nào làm mới lốp xe không ạ, làm cho lốp xe đen mới hơn ấy ạ

Thứ 4:
    là dàn nhựa xe bị trầy sước thì làm sao cho hết sước đẹp lại như mới ạ
    xin hướng dẫn e cách làm và mua những thứ cần thiết luôn ạ

Cám ơn tất cả anh em diễn đàn, chúc anh em một ngày tốt lành

2. LươngXuân140

LươngXuân140 Bằng A1

bác định mở ở đâu vậy để em qua ủng hộ

3. bongxu_79

bongxu_79 Bằng A3

Tất cả các CH bán phụ tùng xe đều có thể mua được dung dịch làm mới nhựa nhám,xà phòng chuyên dụng rửa xe. Chất xịt làm mới da,lốp xe

4. bongxu_79

bongxu_79 Bằng A3

Có chai xịt để làm đen lốp,cứ ra sạp bán phụ kiện phụ tùng dụng cụ là mua đc. Trước khi xịt nên rửa sạch lốp xe sau đó mới xịt lên

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...