Hỏi về Giấy thanh lý ?

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi ngoinhaxanh, 28/5/10.

1. _NyX_

_NyX_ Bằng A1

làm thế nào để phân biệt dc giấy thanh lý và giấy hợp lệ
    mình đang tính mua 1 con cb250
    của người quen bán, ng ta bảo giấy thanh lý tỉnh, mà mình hỏi có hồ sơ gốc ko thì bảo ko, hình như chỉ cố mỗi cái cavet hay sao đó
    lam sao để phân biệt dc, mong ae chỉ giáo

2. hayashiken

hayashiken Bằng A4

nếu đã là thanh lý thì bắt buộc phải có hồ sơ gốc mới gọi là thanh lý(còn hồ sơ gốc thiếu hay đủ sang tên dc hay ko lại là chuyện khác)chả có ông công an nào thanh lý 1 con xe mà ra mỗi cái cavet,có mỗi cavet thì là cavet đi dg thui sao gọi là tlý,có thể bác chủ xe này cũng mua lại của chủ trước và nghe nói vậy,còn bác muốn chắc ăn thì tự đi xác minh hồ sơ chứ nhiều khi 1 xe đã lưu lạc wa mấy đời chủ ko phải ai cũng có thể xác định chính xác khai sinh e nó ra sao đâu

#132 hayashiken, 3/11/11
    Sửa lần cuối: 3/11/11
  3. dung5642

dung5642 Bằng A1

up cho 13 trang doc xong moi mat qua nhung bu lai la mot bung kien thuc ve giay thanh ly thank tat ca anh em biker

4. nhoc_man

nhoc_man Bằng A2

chưa có xe nhưng đọc thấy hay quá !
    nhân tiện hỏi thêm các bác là " pp đi đường " là sao ạh ?
    tại thằng bạn nó tính mua chiếc hornet 250 mà ngbán nói "pp đi đường " thui.

5. CaKoi

CaKoi Bằng A4

Thông thường pp đi đường là chỉ có cà vẹt thôi. K sang tên dc

6. kumihugo

kumihugo Bằng A1

up cho một chủ đề mà thằng em nằm bệnh viện như em cũng ráng lê lết thân tàn đọc tới tận 12h đêm. Túm quần lại sau khi mỏi mắt,nhức đầu,mòn kim và hết nước em đã xác định được mình phải làm gì với hai chú xe yêu quý nhà mình khi được xuất viện----------> PP Đi Đường:không làm loại này. Làm bộ hồ sơ thanh lý xịn,khăn gói lo học bằng A2,thẻ Vận động viên,mua bảo hiểm xe! Bao nhiêu đó là vô tư đi cùng trời cuối đất. Xin cám ơn các anh đi trước đã giải thích,đã tư vấn cho bọn đàn em tập tành chơi xe tụi em được biết rõ thêm. Vote cho một Chủ Đề quá hay!

7. thichmauden

thichmauden Bằng A2

Các bác cho hỏi thăm: Thanh lý một chổ, không sang tên chuyển vùng đc là sao các bác

8. Sparkplug

Sparkplug Bằng A2

TL đa số không phải không an toàn ,nhưng không được suôn sẻ thì chính xác hơn , safe level chỉ đạt 80% là ok lắm rồi .Full hồ sơ + bao rút mà chỗ các bạn cho nhập thì cũng là bình thường là do địa phương người ta không chấp nhận loại hình xe pkl này mà thôi , nhưng như vậy cũng chuẩn rồi . Còn có trường hợp , đem sang tên cho vợ các bạn thử xem có được không biết liền , nếu như bạn không có hộ khẩu các quận huyện của các TP lớn như HCM , Hanoi ..vv , bao ra tên đã là quý , và coi như đi đường bình an .

9. ngoinhaxanh

ngoinhaxanh Bằng A1

Nghe đâu thanh lý thành công trước thì ok lắm mà thời gian này đang bị soi rọi lại?

10. Percy

Percy Bằng A4

Từng kẹt 1 chiếc xe pkl hồ sơ thanh lý chuyển về quận nhưng quận đó ko cho nhập. Nhưng sau khi kéo hết về 282 thì lại vào an toàn. Sau này mới biết lý do quận đó ko cho nhập là vì Bà trưởng phòng đăng ký ở quận đó ghét PKL nên ko cho đăng ký ...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...