Exciter Hỏi về hệ thống TPS của xe exciter

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi die_for_rock_vn, 16/9/11.

1. boyboy11

boyboy11 Bằng A4

hết rồi sao ko ai biết về cái tps này nữa ah

2. Alvin

Alvin Bằng A2

Sẵn topic cho mình hỏi ké là quạt két nước khi nào thì nó quay? Hình như mình k thấy nó quay thì phải...Đang nhăm nhe câu qua bình để khi bật công tắt thì quay lun giống FI ^^! Nhưng mà k biết như vậy có hao bình hay tổn hại gì k. Bạn nào rành cho mình xin ít ý kiến nhé!

3. lehung210

lehung210 Bằng A2

Câu trực típ khi bạn lên trái thôi , nó hao bình ** lắm câu vô trực tiếp bình zin chiu ko có nổi đâu trừ khi đi sạc lớn hoặc bình lớn
    Còn khi nó hoạt động là lúc bạn chạy nhiệt độ máy đạt mức cần thiết nó mới hoạt động mà đang chạy thì sao mà bít dc. nói chung máy zin bạn cứ để nó vậy là ok nhứt

4. anhtai1903

anhtai1903 Tập Lái

có cao nhân nào ở đây đi rextor bi tình trạng báo đèn đỏ khi tua cao k? bình BM bài 62 dên zin nhé!

5. tuanvuespn

tuanvuespn Bằng A1

Mọi người cho em hỏi sao em vào hẳn YFS Hà nội hỏi thì bảo cảm biến TPS k bán lẻ ạ.
    Tình hình em đâu đầu mấy ngày nay vì vấn đề đó đây ạ.
    nguyên nhân xe của e bị bằng lì ốc gió,e mang ra Thợ nó bảo xử lý cho em,nó Dùng bộ dụng cụ Khoan lấy ốc gãy láy ra dc,lúc nó khoan có gỡ cái cảm biến TPS trên bình xăng cọn
    khi lắp vào chạy thì lúc đầu e k để ý,chạy được 1 đoạn thì đền báo nhiệt sáng hoài,tắt máy,bật chìa khóa lên thì nó nháy 1 chậm 5 nhanh,nổ máy thì sáng mãi
    E mang qua YFS 67 Ngô Thì Nhậm thì mấy a KTV chỉnh OK không nháy nữa.tuy nhiên cứ chạy tua máy cao cái đèn đó lại sáng hoài,dừng lại thì lại nháy 1 chậm 5 nhanh.
    Cả ngày nay em mang qua YFS Hà nội vẫn chưa được.
    Em Bảo có bán lẻ nó k thì thay,Mấy a KTV bảo k bán lẻ,thay cả chế nên em thôi lắp lên đi tạm.
    Cho em hỏi các bác mua Cảm biến này ở đâu ạ.
    ah trong lúc Kiểm tra TPS em không thấy dùng đồng hồ đo gì cả.em có nói sao anh không dùng đồng hồ đo trở của nó xem có hỏng không.
    mấy anh ấy bải thủ bảo chưa chắc do Cảm biến TPS,đến bây gờ vẫn chưa biết nguyên nhân do đâu.
    Em đọc sách HDSD thì kiểm tra cảm biến nhiêt,cảm biển TPS đều ok thì do CDI.
    có ai có thể giúp em k ạ.

bo8x thích nội dung này.
  6. bo8x

bo8x Tập Lái

Mình bị như bạn xử lý chưa đc , nản

7. bachdocsatnhan

bachdocsatnhan Bằng A2

Bác baotai cho mình hỏi các loại ic độ ngoài thị trường loại nào có hỗ trợ tps vậy, vậy nếu lên 150cc thì tps nó có tự tính toáb để thay đổi góc đánh lửa ko, vì lên cc cần xăng nhièu, mà xăng nhiều thì càng cần lửa sớm hơn nữa, lửa mà trễ qá sau 10 độ hoặc ngay 0 độ là máy kêu ngay

8. tvietquang

tvietquang Tập Lái

Xe mình cũng mới tháo cái cảm biến này ra đây, ko biết cách đo như thế nào để biết nó đã hỏng chưa, hãng thì báo ra có 3V ko đủ điện, chuẩn phải được 5V, sao e đo điện áp ko thấy lên, mà cái này chắc phải đo điện trở, cấu tạo cái này gồm 3 cực điện: 1 cực không tải IDL, 1 cực mass E2, 1 cực trợ tải PSW, Bác nào biết cách đo chỉ giúp mình với chứ thay cái này giá 1.100.000vnd

9. Thanhvuho

Thanhvuho Tập Lái

10. Thanhvuho

Thanhvuho Tập Lái

Tps co 3 day (vàng,xanh,đen/xanh) kiếm tra góc nghiêng tps dung dong ho đo vom đo day vàng và đen/xanh. Ex: 0.63-0.73 v. Novo lx :0.77-0.87 v. Khi đo nhớ xoay tps từ từ... Còn trên bxc ex có bơm gia tốc để khi vận tay ga nhanh nó sẽ bơm 1 lượng xăng de ko bị thiếu xăng khi tăng tóc đột ngột. Con khi lên ga từ từ thì bơm gia tóc ko lam việc OK nếu thay dung thi tra lô nha

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...