Hỏi về nhớt cho Nouvo SX

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi anhducht91, 6/6/12.

1. fortiengia

fortiengia Bằng A4

Đương nhiên là tổng hợp nó ngon hơn rồi bác. Khuyến cáo thì khuyến cáo nhưng ae ở đây xài qua rồi ko lẽ đi tư vấn bậy cho bác dc, có tiền thì cứ xúc thoải mái. Cái loại bán tổng hợp là Motul Scooter Expert giá khoảng 70-80k còn loại Motul Scooter LE giá 140k-170k :D

2. phuongdinh

phuongdinh Tập Lái

Thanks bác............tất nhiên là tin tưởng anh em biker trên này rùi.Dzậy e xúc luôn Motul tổng hợp 100% :D

3. ht0201

ht0201 Tập Lái

mình đổ nhớt láp motul gear 300 định tầm 4000km thay mà đi được 2000km thấy gào quá vậy máy quá , có phải nên thay ko :-s
    có loại nào bớt gào hơn ko mấy bro :(

#53 ht0201, 1/4/13
    Sửa lần cuối: 1/4/13
  4. phuongdinh

phuongdinh Tập Lái

Hôm qua e mới đi thay nhớt máy của thằng Motul Scooter LE 5W-40,nhớt lap thì motul gear 300 75w-90 e thay từ hồi xe chạy được 500km.Cảm nhận của e về Motul là tuyệt vời.Khi tăng thốc ga,đã ko còn nghe tiếng gầm của động cơ nữa như khi dùng nhớt hãng nữa.Đợi mấy bữa nữa có tiền thay luôn nước làm mát của Motul :D
    Xe của bác nều bị gào máy thì thử thay nhớt motul giống như e koi.

5. Pacana_chun

Pacana_chun Tập Lái

Em ở tận Gò Vấp..sáng nay đi kiếm mòn mỏi nhớt motul scooter 5w-40 mà k chỗ nào bán..tìm ra được cái đại lý Motul ở Phan Văn Trị thì nó phán"bên e h toàn bán nhớt xe số":((..có bác nào ở GV thay nhớt Motul ở đâu chỉ e với..lên 3/2 xa quá:((((..thanks mấy bác trước

6. Pacana_chun

Pacana_chun Tập Lái

Chuẩn..mình cũng mới thay y như bạn này..xe chạy em ru..lên dốc cao 1 cái vèo..cảm giác bốc máy lắm..:3

7. jack_leder

jack_leder Bằng A1

nói cho mấy bạn bik nhớt thì cứ castrol scooter 10w40 là dc rùi 1000km thay 1 lần xe bốc bền chứ đừng có nghe tằng nào toàn tào lao bí đao ko chưa chắc nhớt mắt nó tốt cho xe

8. phuongdinh

phuongdinh Tập Lái

Hì....motul scooter LE 5W-40 là nhớt tổng hợp hoàn toàn 100% đó bạn.,nên khả năng làm mát và làm sạch động cơ rất tốt,phù hợp với những xe trong thành phố với điều kiện dừng xe liên tục.Ngoài ra đối với xe tay ga đời mới như nouvo sx thì độ nhớt càng thấp càng tốt,nghĩa là chỉ số SAE càng nhỏ,Ví dụ như 5W-40 thấp hơn 10w-40 cua castrol,có nghĩa là nhớt sẽ loãng hơn,tốt hơn cho động cơ xe(ma sát thấp,xe nhẹ,tăng tốc nhanh,tiết kiệm nhiên liệu)
    -Nếu có điều kiện,mọi người hãy dùng Motul 5W-40,theo cảm nhận của mình thì sẽ ko phải hối tiếc đâu :D

9. phuongdinh

phuongdinh Tập Lái

Có nek bác http://www.5giay.vn/phu-tung-xe-va-dich-vu/5955116-go-vap-tiem-rua-xe-176-chuyen-nhot-motul-voi-gia-si-3100-65k-motul-scooter-135k.html

10. dragonstk21

dragonstk21 Tập Lái

em toàn thay ở hãng @@, cũng chưa thử loại khác bao giờ cảm giác máy của mình hơi ì so với xe khác @@. Không biết thay Castrol Power1 Scooter như các bác nói thì thay ở đâu nhỉ thì uy tín nhỉ, em ở Hà Nội để cảm nhận thử xem có khác biệt gì không

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...