HỎI VỀ VẤN ĐỀ LÊN SẠC ATI SONG SONG SẠC ZIN A->Z

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi haidangtran, 26/3/17.

1. haidangtran

haidangtran Tập Lái

Chào các bác em là mem mới. Em vừa mới mua một con sirius fi 2013. Với bản tính thích tìm tòi học hỏi thì em có dự định làm một cái sạc ati song song với một sạc zin dùng role để chuyển đổi qua lại để lên dùng bóng led cho nó sáng tí

Có 3 vấn đề em cần hỏi các bác là:
    Thứ 1: Ba cọng dây từ mâm lửa lên thì cọng vàng ở giữa có tác dụng j ? Và nó dẫn tới đâu trong xe ?

Thứ 2: Trước khi lên sạc thì cần phải lên điện bịnh . Vậy thì lên điện bình là lên đèn pha nối vào dây dương sau ổ khóa xe phải ko các bác ? Hay còn phải lên chỗ nào nữa không ?

Thứ 3: Các địa điểm bán cục sạc atila uy tín. Theo em tìm hiểu thì sạc ati có 2 loại là bụng bự và bụng nhỏ. Nhưng em chẳng tìm thấy chỗ nào bán cả. Mấy bác giúp em khoản này với

2. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

1 cọng dây vàng của bạn trên đó là dây có tác dụng ổn áp cho đèn sau khi qua sạc lên công tắc đèn tức là nó dẫn tới công tắc đèn trong xe bạn
    2 Lên điện bình là đèn pha bạn nối sau ổ khóa đúng rồi , nhưng còn phải lên chỗ nữa là bạn phải đi rơ le riêng cho đèn pha và rơ le cho cos
    3 Các điểm bán sạc ngoài bắc cũng có còn trong nam mình thấy có anh Long Osram

haidangtran thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...