Hỏi về vấn đề wave độ

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi KyubiKu, 29/10/18.

1. KyubiKu

KyubiKu Tập Lái

Các anh em trong diễn đàn cho mình hỏi chút xíu về vấn đề của xẹ
    xe mình wave alpha 204, đi dên 110 trái 52.5 thớt lòng 6li để đi tay dài, 3 bạc, cam 6ly, bxc 125 dream lùn, IC mobin redleo.
    test max chỉ lên được có 103km/h đi nsd 14-36
    mình đọc trên máy diễn đàn thấy kêu sắp lại 14-34, mình test lại chỉ còn 95
    trong khi trước đó xe mình zin đã lên 90, độ nhẹ cxn lên được 95 giờ làm bài dên lớn trái wave vẫn chỉ lên được 95
    Như vậy là xe mình có vấn đề gì cần giải quyết không vậy anh em?
    Thấy xe người ta làm nhẹ nhẹ đã 110 vô tư mà xe mình yếu quá thấy nản.

2. dior

dior Bằng A4

1. Nsd cần đc sắp theo lực máy chứ k phải ng ta sắp sao mình sắp vậy cũng chạy đc như ng ta. Máy cũng vậy K phải ng ta làm gì mình mua đồ về nhét i chang cũng như ng ta
    2. Bạn thử về ic zin xem có cải thiện hậu hơn k, Chứ dên đôn ng ta cũng xài ic zin đi phà phà có đờn hay hụp gì đâu, trừ mấy con ic zin sắp chết
    3. Bxc 125 thì chỉ có cái tên 125 chứ hiệu quả sợ k bằng bình 110 đâu
    4. Dàn hơi tùy căng hay loãng mà canh cam cao thấp, gối bầu hay nhọn, sớm hay trễ khác nhau, chơi bừa vô đó nó k giãn máy ra đc còn đuối hơi hơn

KyubiKu thích nội dung này.
  3. duyhung1414

duyhung1414 Tập Lái

Mấy bác cho mình hỏi là đi dên lớn tay dài xài thớt lòng chạy có khác gì đi lòng 110 zin k? Mình sợ 2 kim loại giua thớt và lòng thì giãn nở k đều

4. dior

dior Bằng A4

Ra mua cái lòng tq 108 về dũa bỏ số 108 cũng đc, Làm vậy chi cho khổ vậy. Bề mặt càng nhiều mặt ghép độ định hình càng thấp dễ xì nhớt hơn

5. duyhung1414

duyhung1414 Tập Lái

À tại mình thấy bạn bên trên đi tay dài xài thớt lòng nên mình có ý hỏi v. Mình thì k sợ số 97 hay 108 gì hết chỉ sợ cái thớt và cái lòng là 2 kim loại khác nhau nên mình có thắc mắc về độ ổn định

6. Biker xams

Biker xams Tập Lái

https://bkvn.com/threads/giup-em-len-may-54-den-chich.710857/
    Ai vô giúp mình cái nào
    Cảm ơn trước nha

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...